🔥 Bài đăng hot nhất

Rụng trứng

E xuất hiện dịch nhầy trước rụng trứng vào ngày 23 của chu kỳ và hết dịch nhầy vào ngày 27 của chu kỳ. Vậy thì trong khoảng thời gian đó trứng đã rụng chưa

2
55k
3 Bình luận

3 bình luận

rụng rồi nha em, rụng trong gia đoạn 23-27 đó

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Ra dịch nhầy là dấu hiệu của thời kì rụng trứng. Đặc điểm là dịch nhầy, dính, có thể kéo sợi. Nếu dịch nhầy của bạn có đặc điểm trên, thì đó là thời kì rụng trứng, và sau khi hết dịch nhầy thì trứng đã rụng xong.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dịch nhầy trước khi rụng trứng thường xuất hiện để giúp việc thụ tinh diễn ra dễ dàng hơn. Tuy nhiên, không phải lúc nào cũng chắc chắn rằng trứng đã rụng khi xuất hiện dịch nhầy. Để xác định chính xác thời điểm rụng trứng, bạn có thể sử dụng các phương pháp như theo dõi chu kỳ kinh nguyệt, sử dụng que thử rụng trứng hoặc thăm khám bác sĩ để kiểm tra ultrason. Nếu bạn quan tâm đến việc rụng trứng và thụ tinh, hãy thảo luận cụ thể hơn với bác sĩ để được tư vấn và hướng dẫn chi tiết hơn. Chúc bạn may mắn và hãy chăm sóc sức khỏe của mình đúng cách!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo