🔥 Bài đăng hot nhất

Ra máu báo thai

Bác sĩ và mọi người cho em hỏi bao lâu thì xuất hiện máu báo thai ạ? Và máu báo thai khác máu đến chu kỳ kinh như thế nào?

7
59k
6 Bình luận

6 bình luận

Chào bạn,

Máu báo thai là hiện tượng ra máu âm đạo do phôi thai di chuyển và làm tổ vào niêm mạc tử cung. Về bản chất và màu sắc thì nó khá giống với máu kinh nguyệt. Thông thường nó sẽ ra máu với lượng ít vài giọt máu hồng, vào khoảng ngày thứ 8-12 sau thụ tinh, tức khoảng ngày thứ 2-7 ở chu kì kinh nguyệt kế tiếp theo dự tính, và ra trong một vài giờ. Nếu ra máu âm đạo dài hơn 2 ngày, màu sắc không giống máu kinh nguyệt, hoặc ra máu kèm với đau bụng dưới, thì có thể bạn gặp vấn đề nguy hiểm với phôi thai hoặc có vấn đề khác với tử cung. Khi đó bạn cần gặp bác sĩ sản phụ khoa để được thăm khám, chẩn đoán và xử trí kịp thời.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại phần bình luận nhé.

Chúc bạn nhiều sức khỏe,

Bs. Hoàng Công Hải

Bác sĩ Sản phụ khoa

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mình 2 bé đều có máu báo thai , ra ít xíu à , khoảng 2 ngày là hết .

2 năm trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến BS. Hoàng Công Hải (Bác sĩ Sản phụ khoa). Bác sĩ sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn hãy theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, mọi người hãy thoải mái thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm cùng nhau nhé.

Chúc cả nhà nhiều sức khoẻ

2 năm trước
Thích
Trả lời

tùy người có người không á bạn, không phải ai cũng có

2 năm trước
Thích
Trả lời

Máu báo thai có người có, người không nè bạn, chỉ ra 1 vài giọt thôi.

2 năm trước
Thích
Trả lời

Máu báo thai tùy theo người thôi, ra một chút xíu tầm 1,2 giọt dịch nâu hồng, máu chu kì kinh thì ra nhiều

2 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo