🔥 Bài đăng hot nhất

Quan hệ lần đầu

Dạ , Bác sĩ cho e hỏi qh lần đầu có dễ mang thai không ạ . E và ni e có ý định quan hệ nhưng kh cho được vào trong , chỉ có tinh dịch tiết ra và ni e cũng chưa xuất . Sáng hôm sau e thấy đau ở ngực, vậy đó có phải là dấu hiệu mang thai không ạ

1
55k
6 Bình luận

6 bình luận

Chào bạn,

1. Trường hợp của bạn quan hệ ngoài và chưa xuất tinh, vì vậy khả năng mang thai là rất khó xảy ra.
  2. Bạn nên tìm hiểu các biện pháp tránh thai an toàn như bao cao su, thuốc tránh thai hằng ngày, quan hệ ngày an toàn, quan hệ xuất tinh ngoài để phòng ngừa mang thai ngoài ý muốn.
  3. Dấu hiệu mang thai sớm nhận biết nhất là chậm kinh và test thử thai dương tính bằng que thử sau khi chậm kinh 5-7 ngày.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Lần nào cũng dễ mang thai nhưng miêu tả của bạn thì không phải mang thai nha

1 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Ngọc Vũ

Chưa qh lần đầu có dùng cấy que tt đc kh ạ

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn có sd bcs kh ạ

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Không ạ

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc quan hệ lần đầu có thể dẫn đến thai ngoài ý muốn nếu không sử dụng biện pháp ngừa thai hiệu quả như bao cao su hoặc các phương pháp ngừa thai khác. Tuy nhiên, trong trường hợp bạn chỉ tiếp xúc với tinh dịch mà không có việc đưa vào bên trong hoặc xuất tinh, khả năng mang thai là rất thấp. Các triệu chứng như đau ngực không nhất thiết phải là dấu hiệu của mang thai, có thể do nhiều nguyên nhân khác nhau. Để chắc chắn, bạn nên thực hiện xét nghiệm thai để biết chắc chắn tình trạng của mình. Ngoài ra, việc quan hệ lần đầu cần được chuẩn bị kỹ lưỡng và cẩn thận để tránh những hậu quả không mong muốn. Bạn nên thảo luận với đối tác và cân nhắc việc sử dụng biện pháp ngừa thai an toàn và hiệu quả. Nếu bạn còn bất kỳ thắc mắc nào khác, hãy đặt câu hỏi thêm để được tư vấn chi tiết hơn. Chúc bạn sức khỏe và may mắn!
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo