🔥 Bài đăng hot nhất

Quan hệ không an toàn

Vào 4 tuần trước mình có qh với ngy nhưng bao bị rách, ngay sau đó 1 tiếng mình đã cho ngt uống ttkc, mình cũng đã cho ngy test thử que thử thai trong 4 tuần qua và đều lên 1 vạch nhưng ngy mình bị mất kinh, cho hỏi là như vậy là có thai hay ko có thai ? Có phải vì tác dụng phụ của thuốc nên ngy bị mất kinh ko ạ

3
55k
5 Bình luận

5 bình luận

que thử sai, hoặc thử sớm chưa đủ nồng độ nên que không lên, hoặc tác dụng phụ của thuốc ttkc

2 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Ngọc Trương

Mình thử vài buổi sáng, cả 4 tuần tiy nhiên vẫn không có kinh, mình đọc thấy có tác dụng của thuốc ttkc làm mất kinh, ny mình cũng ko có biểu hiện mắc ói hay đau bụng gì cả có điều bị mất kinh

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn thử vào lúc nào, nên thử buổi sáng mới chuẩn, nhưng 4w đều thử thì chắc k có thai đâu

2 tháng trước
Thích
Trả lời
@Hoang Bui

Mình thử vài buổi sáng, cả 4 tuần tiy nhiên vẫn không có kinh, mình đọc thấy có tác dụng của thuốc ttkc làm mất kinh, ny mình cũng ko có biểu hiện mắc ói hay đau bụng gì cả có điều bị mất kinh

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng mất kinh có thể có nhiều nguyên nhân khác nhau, không chỉ do có thai. Trong trường hợp của bạn, việc que thử thai cho kết quả âm tính trong 4 tuần qua có thể cho thấy bạn không mang thai. Tuy nhiên, tác dụng phụ của thuốc tránh thai khẩn cấp có thể làm thay đổi chu kỳ kinh nguyệt và gây mất kinh. Để chắc chắn, bạn nên thử que thử thai một lần nữa sau một tuần và nếu kết quả vẫn âm tính, có thể yên tâm là không có thai. Nếu bạn vẫn lo lắng hoặc có bất kỳ triệu chứng nào khác, tốt nhất là bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra kỹ hơn.
2 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo