🔥 Bài đăng hot nhất

Ngưng dùng thuốc tthn

Vk e mới ngưng sử dụng thuốc tthn mà vẫn chưa sử dụng hết và bị có kinh sớm ko biết có ảnh hưởng gì ko. Và hiện tượng này có kéo dài ko. Sau bao lâu thì có thể mang thai được ạ?e cám ơn

2
55k
4 Bình luận

4 bình luận

E cám ơn bác sĩ đã tư vấn ạ

3 tháng trước
Thích
Trả lời

bs tư vấn rồi nè, không cần quá lo lắng, có thể thả có thai ngay cũng được bạn ạ

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Do vợ bạn dừng thuốc giữa kì kinh nên cơ thể chưa thích nghi kịp, gây rối loạn kinh nguyệt và dẫn đến hành kinh sớm. Tình trạng có thể hồi phục hoàn toàn sau 1-2 chu kì kinh, đây là quá trình sinh lí, vì vậy bạn không cần lo lắng.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Bạn đã ngưng sử dụng thuốc tránh thai hàng ngày và gặp hiện tượng kinh sớm. Thông thường, khi ngừng sử dụng thuốc tránh thai, chu kỳ kinh nguyệt sẽ trở lại bình thường trong vài tháng. Tuy nhiên, mỗi người có thể có phản ứng khác nhau. Hiện tượng kinh sớm có thể là một tác dụng phụ của việc ngừng sử dụng thuốc tránh thai. Điều này thường không gây ảnh hưởng lớn đến khả năng mang thai của bạn. Tuy nhiên, nếu bạn muốn mang thai, bạn nên chờ đến khi chu kỳ kinh nguyệt trở lại bình thường trước khi thử mang thai. Thời gian để chu kỳ kinh nguyệt trở lại bình thường sau khi ngừng sử dụng thuốc tránh thai có thể khác nhau cho mỗi người. Thông thường, nó có thể mất từ một đến ba tháng để chu kỳ kinh nguyệt trở lại bình thường. Tuy nhiên, nếu sau một thời gian dài chu kỳ kinh nguyệt vẫn không ổn định, bạn nên tham khảo ý kiến ​​của bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra sức khỏe. Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi hoặc thắc mắc nào khác, xin hãy để lại để tôi có thể giúp bạn thêm.
3 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo