🔥 Bài đăng hot nhất

Nghi ngờ mang thai

Chào mn, em có ckk đều là 42 ngày và ngày hành kinh là 7 ngày, em có qh xuất ngoài sau khi mới hết kinh được 1 ngày. Sau đó em có uống ttkc thì 3 ngày sau em bị tác dụng phụ của thuốc bị chảy máu nhưng 3 ngày đã hết. 6 ngày sau qh em có dùng 2 que thử thai thì cho kết quả âm tính. Ko biết là có khả năng mang thai đc ko ạ? Có cần phải thử que nữa cho an toàn ko ạ?

2
55k
4 Bình luận

4 bình luận

Chào bạn,

Thử thai có giá trị sau khi quan hệ ít nhất 3 tuần. Không có biện pháp tránh thai nào hiệu quả 100%, xuất tinh ngoài và thuốc tránh thai khẩn cấp là 2 biện pháp kém hiệu quả nhất, vì vậy bạn vẫn có thể mang thai bạn nhé.

Bạn có thể thử thai lại sau quan hệ 3 tuần, nếu que thử dương tính, bạn có thể đã mang thai và cần khám thai để chẩn đoán xác định, kiểm tra vị trí làm tổ phôi thai.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Khả năng rất thấp vì bạn qh xuất ngoài

1 tuần trước
Thích
Trả lời
@Trương Yến

Có nên thử lại que ko ạ tại lúc em thử thì có hơi sớm

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, có khả năng bạn không mang thai vì kết quả que thử thai âm tính. Tuy nhiên, để chắc chắn hơn, bạn có thể thử que thai một lần nữa sau khoảng 1-2 tuần nữa. Nếu vẫn còn nghi ngờ, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra cẩn thận hơn. Đồng thời, hãy cẩn thận hơn trong việc sử dụng thuốc và hãy luôn bảo vệ bản thân khi quan hệ tình dục. Nếu bạn còn thắc mắc gì khác, hãy tiếp tục đặt câu hỏi. Chúc bạn sức khỏe!
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo