🔥 Bài đăng hot nhất

Mũi đẻ không đau

Chào bác sĩ và các mom.

Chắc là ai cũng sợ khoản đau đẻ :))

Em hiện tại đang tuần thai thứ 31, mang thai lần đầu, theo như tìm hiểu, có phương pháp về việc mũi tiêm đẻ không đau. Em muốn xin tư vấn về ưu điểm và nhược điểm của phương pháp này; và trường hợp nào thì nên dùng ạ.

Cảm ơn mọi người.

10
55k
5 Bình luận

5 bình luận

Chào bạn,

Hiện tại phương pháp đẻ không đau được nhiều chị em lựa chọn. Ưu điểm của phương pháp này là giúp chị em giảm bớt cơn đau đẻ, thậm chí không đau, nhưng vẫn tỉnh táo và cảm nhận được sự co bóp tử cung để chủ động rặn đẻ. Tuy nhiên các thủ thuật gây tê tủy sống được dùng để giảm đau trong đẻ thường cũng có thể có nhiều biến chứng. Ví dụ như chảy máu, nhiễm trùng, tổn thương tủy sống, sốc phản vệ,... Mặc dù vậy hiện nay biện pháp này được coi là an toàn nhất trong đẻ không đau.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại phần bình luận nhé.

Chúc bạn có một thai kỳ vui khoẻ,

Bs. Hoàng Công Hải

Bác sĩ Sản phụ khoa

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mình sinh mổ nè, không bị đau gì hết, rồi khô ối nên đẩy vô phòng mổ luôn. Nhưng bé bạn mình nó có tiêm bảo đẻ khỏe lắm.

2 năm trước
Thích
Trả lời
1

Mình sợ tác dụng phụ nên không dám tiêm luôn. Chịu đau từ 8h sáng đến 10h đêm mới sinh bé.

2 năm trước
Thích
Trả lời
1

Mình không biết ý kiến bác sĩ sao á chứ cái này thì các mẹ có nhiều ý kiêna lắm, mẹ thì bảo có thuốc tiêm không đau thì tội gì không tiêm. Nhưng riêng mình chứng kiến bạn mình tiêm xong không đau, không có cơn gò luôn, nên không rặn được, cuối cùng vẫn phải mổ, nhưng mình không rõ có liên quan đến thuốc không?

2 năm trước
Thích
Trả lời
1

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến BS. Hoàng Công Hải (Bác sĩ Sản phụ khoa). Bác sĩ sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn hãy theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, mọi người hãy thoải mái thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm cùng nhau nhé.

Chúc cả nhà năm mới nhiều sức khoẻ

2 năm trước
Thích
Trả lời
2
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo