🔥 Bài đăng hot nhất

Mẹ bầu có được ăn mì gói không bác sĩ?

Chào bác sĩ

Em đang mang bầu 20 tuần, từ hồi mang bầu đến giờ em hay thèm ăn rất nhiều thứ, dạo gần đây em hay thèm mì gói lắm, có lúc em tự chảy nước bọt mỗi khi nghĩ tới luôn và tuần rồi em ăn nhiều khoảng 3 gói. Em muốn hỏi khi thèm ăn như vậy thì có nên ăn theo cơn thèm của mình không và ăn tuần suất bao nhiêu là hợp lý ạ? Và ăn mì gói có ảnh hưởng gì tới sức khoẻ em bé không bác sĩ?

506
55k
685 Bình luận

685 bình luận

Chào bác Sĩ

Em bầu 33t4 ngày chỉ số ối 276mm có sao không ạ

Cảm ơn bác sĩ

4 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Tui ăn hoài mà, khi nào mom ngán thì thôi nha

5 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Tùy váo sức khỏe của mình thôi mom ạ

5 tháng trước
Thích
Trả lời

cảm ơn các mom đã chia sẻ thông tin đến mình ạ, thích quá

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Trộm vía thế, đừng quá kiêng khem bầu thèm ăn là ăn thôi

5 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Ngọc Quỳnh Lý

dạ em cũng mừng lắm á chị

5 tháng trước
Thích
Trả lời
@Ngọc Quỳnh Lý

mình cũng thấy thế, bầu bì thèm thì cứ ăn thôi, cơ bản nấu thêm trứng, rau thịt đủ loại ăn cho có chất là được

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Sơ hở là mì, sơ hở là mì tui bầu mà cũng nghiện nè

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Mì tôm là một món ăn phổ biến và dễ dàng chuẩn bị trong thời gian ngắn. Tuy nhiên, mì tôm chứa chất bột đường và muối natri cao, không cung cấp đủ chất dinh dưỡng cần thiết cho cơ thể. Đặc biệt, nếu bạn đang mang bầu, cần phải cân nhắc khi ăn mì tôm vì thai nhi cần những chất dinh dưỡng đầy đủ và cân bằng. Nếu bạn thích mì tôm, bạn có thể tạo ra một phiên bản lành mạnh hơn bằng cách thêm rau củ và thực phẩm giàu chất dinh dưỡng như thịt, trứng, hoặc hải sản vào mì tôm. Điều này sẽ giúp cung cấp thêm vitamin, khoáng chất và chất xơ cho bữa ăn của bạn. Tuy nhiên, hãy nhớ rằng mì tôm không nên thay thế cho các món ăn giàu dinh dưỡng khác trong chế độ ăn của bạn. Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi hoặc lo lắng nào về chế độ ăn khi mang bầu, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn cụ thể và phù hợp với tình trạng sức khỏe của bạn. Chúc bạn có một thai kỳ khỏe mạnh!

Tài trợ bởi

ACECOOK
5 tháng trước
Thích
Trả lời
Phản hồi
1
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan

Ngon nhất khi nấu cùng hải sản hoặc bò với kim chi, the best lun nha

5 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Hà Linh

Ngon tuyệt luôn

5 tháng trước
Thích
Trả lời
@Hà Linh

Chua chua cay cay ăn cuốn thực sự, tuần ăn vài bữa cũng k sao mom nhỉ

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Nói thật em lúc mới bầu cũng kiêng lắm, nhưng đến lúc nghén nó vật cho thèm ăn là ăn thôi

5 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Anh Hoàng

vâng, thèm chảy nước miếng luôn ạ

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Tớ chẳng kiêng, ăn như thường mà con trộm vía vẫn 3,4kg nha

5 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Hương Hương

ô mom giỏi quá luôn đấy

5 tháng trước
Thích
Trả lời

Mình cũng thế thích thì ăn chứ chẳng kiêng lắm, mà ăn là ăn đủ các topping nha

5 tháng trước
Thích
Trả lời
@Thu Hoàng

mom ăn topping gì thế, mình tính mua cá viên chiên về ăn kèm ^^

5 tháng trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 454 bình luận
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo