🔥 Bài đăng hot nhất

Máu Kinh Nguyệt Bất Thường

ngày 24/2 em có quan hệ với ngy em, nhưng bạn ấy cho ra ngoài và sau 20h sau em cũng đã uống thuốc khẩn cấp

đến ngày 5 thág 3 em cũng quan hệ với ngy nhưng lần này bạn ấy cho vào trong, và sau 15h sau em cũng uống thuốc khẩn cấp

đến ngày 11/3 e có máu kinh nguyệt nhưng chỉ đến hết ngày 13/3 thì có phải máu báo thai không ạ ?

tại vì em chỉ vừa đến kinh nguyệt ngày 17/2 nhưng 11/2 đã có ạ

1
55k
5 Bình luận

5 bình luận

Có thể rối loạn do uống ttkc đó b. Nhưng nếu k yên tâm thì b mua que về thử đi

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Hành kinh sớm của bạn có thể làrối loạn kinh nguyệt, nguyên nhân do bạn sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp. Để phát hiện mang thai, bạn cần thử thai 2-3 lần bạn nhé.

Ngoài ra, thuốc tránh thai khẩn cấp là biện pháp tránh thai kém hiệu quả, nhiều tác dụng phụ, đặc biệt có thể dẫn đến chửa ngoài tử cung, ảnh hưởng đến chức năng làm mẹ sau này của bạn. Vì vậy, bạn chỉ nên sử dụng biện pháp tránh thai này khi bất đắc dĩ phải dùng. Bạn nên lựa chọn biện pháp tránh thai khác, an toàn và hiệu quả hơn như bao cao su, thuốc tránh thai hằng ngày.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Uống thuốc khẩn cấp nhiều không tốt đâu bạn

2 tháng trước
Thích
Trả lời

này có thể là do bạn uống quá nhiều thuốc ttkc gây ra tác dụng phụ rồi. Không nên lạm dụng ttkc tương lai sẽ làm bạn khó có con đó. Theo khuyến cáo mình biết thì 1 tháng ko dùng quá 2 viên, 1 năm không dùng quá 3 viên. Mà chỉ mấy ngày bạn đã uống đến 2 lần.

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi.

Xin lỗi, bạn có thể vui lòng cung cấp thêm thông tin hoặc giải thích rõ hơn về câu hỏi của mình được không? Tôi sẽ cố gắng trả lời một cách chi tiết nhất có thể sau khi hiểu rõ hơn câu hỏi của bạn.

Cám ơn bạn.

2 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo