🔥 Bài đăng hot nhất

Máu báo thai hay bệnh lý nào khác ?

Em có qh không an toàn với ck 1 lần và sau 8ngày có ra máu nâu . Còn 7 ngày nữa mới đến kì kinh nguyệt . Sau khi ra máu nâu e lo quá mua que về thử thì 1 vạch . 6 ngày sau e lại thử vẫn 1 vạch . Không biết là e có thể có thai không ạ . Que thử có đúng không hay e thử thai qua sớm ạ

2
55k
4 Bình luận

4 bình luận

Đợi tuần sau chị thử lại xem sao nha chị

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

1. Ra máu nâu không phải triệu chứng mang thai bạn nhé, có thể đó là kinh nguyệt hoặc máu từ tổn thương cổ tử cung (lộ tuyến, viêm) gây nên.
  2. Ngoài ra, để nhận biết sớm mang thai, bạn cần theo dõi chu kì kinh nguyệt. Dấu hiệu sớm để nhận biết mang thai là chậm kinh. Bạn cần thử thai sau khi chậm kinh 5-7 ngày, nếu que thử dương tính, bạn có thể đã mang thai và cần khám thai để chẩn đoán xác định, kiểm tra vị trí làm tổ phôi thai.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Bạn chờ thêm nếu trễ kinh thì thử lại

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, việc ra máu nâu sau quan hệ không an toàn có thể là dấu hiệu của nhiều vấn đề khác nhau, bao gồm máu báo thai. Tuy nhiên, việc ra máu nâu cũng có thể do các nguyên nhân khác như rối loạn kinh nguyệt, viêm nhiễm hoặc các vấn đề khác về sức khỏe. Về việc thử que thử thai, việc thử thai quá sớm có thể dẫn đến kết quả không chính xác. Để đảm bảo kết quả chính xác, bạn nên chờ ít nhất đến khi kỳ kinh nguyệt tiếp theo trễ ít nhất 1 tuần và thử que thai một lần nữa. Nếu vẫn còn lo lắng, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra sức khỏe một cách chính xác. Nếu bạn còn thắc mắc hoặc cần thêm thông tin, hãy đặt câu hỏi. Chúc bạn sức khỏe!
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo