🔥 Bài đăng hot nhất

Mất bao lâu mới được quan hệ để có bé

Chào bs em mang thai được 5 tuần lúc đầu em siêu âm 2 lần đều kh thấy bé lần thứ 3 siêu âm là e bị ra máu vùng kín siêu âm lần 3 thì thấy nhưng bs bảo thai yếu bảo là thai di chuyển chậm nên có nguy cơ sảy , ngày hôm sau thì em sảy thiệt bs ạ phải mất bao lâu e mới mang thai được ạ. Em cảm mơn

0
54k
2 Bình luận

2 bình luận

Chào bạn,

1. Nếu bạn sẩy thai 2 lần liên tiếp trở lên, bạn nên khám tiền mang thai để kiểm tra bất thường liên quan đến sinh sản để tìm nguyên nhân và khắc phục.
  2. Nếu bạn sẩy thai lần đầu, bạn nên nghỉ ngơi 1-2 chu kì kinh, để cơ thể hồi phục hoàn toàn trước khi mang thai lần tiếp theo.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Rất tiếc vì sự mất mát của bạn. Tuy nhiên, không có cách chính xác để biết mất bao lâu để mang thai sau khi sảy thai. Thời gian để mang thai lại có thể khác nhau đối với mỗi người, phụ thuộc vào nhiều yếu tố như sức khỏe tổng thể, tuổi tác, lịch sử sức khỏe và yếu tố sinh sản cá nhân. Sau khi sảy thai, cơ thể của bạn cần thời gian để hồi phục và chuẩn bị cho một thai kỳ mới. Thường thì các bác sĩ khuyến nghị chờ ít nhất 1-3 tháng trước khi cố gắng mang thai lại. Điều này cho phép cơ thể của bạn hồi phục hoàn toàn và tăng khả năng mang thai thành công. Tuy nhiên, nếu bạn có bất kỳ câu hỏi hoặc lo lắng nào về việc mang thai lại, tôi khuyên bạn nên thảo luận với bác sĩ của mình. Họ sẽ có thể cung cấp cho bạn thông tin và hướng dẫn cụ thể dựa trên tình trạng sức khỏe của bạn. Chúc bạn sức khỏe và may mắn trong hành trình mang thai!
4 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo