🔥 Bài đăng hot nhất

Mang Thai Tuổi Teen

Xin chào mọi người.Em hiện tại lp 10 và trót lỡ quan hệ tình dục ko an toàn. Em dùng que thử thai và có 2 vạch. Em ko muốn có thai vào tuổi này, mọi người cho em lời khuyên đeer làm j bây giờ ạ

2
55k
3 Bình luận

3 bình luận

Bạn ở sài gòn, nếu ko muốn giữ thai cứ đến bệnh viện Hùng Vương nhé, mình thấy ở đó làm việc rất ok, trước mình có dắt vài bạn cũng như bạn vào đó để p.h.a thai do nhiều nguyên nhân khác nhau á, nếu thai còn nhỏ dưới 7 tuần thì sẽ được chỉ định dùng thuốc, sẽ nhẹ nhàng hơn để thai lớn nha, nhưng cũng sẽ gây đau đớn về thể xác lẫn tinh thần, nếu quyết định làm việc này thì bạn cũng sẽ phải chấp nhận sống trong dằn vặt nhiều, nhưng bù lại bạn sẽ có tương lai phía trước, nói chung mỗi quyết định đều sẽ có lợi và hại nên suy nghĩ kĩ nhé.

Nếu em vẫn hoang mang và cần lời khuyên, chị vẫn ở đây nếu em muốn chia sẻ

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Bạn cần khám thai tại khoa kế hoạch hóa gia đình để kiểm tra tuổi thai mà tư vấn các biện pháp phá thai an toàn bạn nhé.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Bạn đi khám lại cho chắc chắn và đến địa chỉ phòng khám bệnh viện uy tín để đình chỉ thai

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Nếu bạn đã dùng que thử thai và kết quả là có 2 vạch, có khả năng bạn đã mang thai. Trong trường hợp này, bạn nên thăm khám bác sĩ để xác định thai kỳ và nhận tư vấn về các phương pháp ngừa thai an toàn và quyết định tiếp theo. Bạn cũng có thể thảo luận với bác sĩ về việc phá thai nếu bạn không muốn tiếp tục thai kỳ. Ngoài ra, hãy nhớ rằng quan hệ tình dục không an toàn có thể dẫn đến nhiều vấn đề sức khỏe, bao gồm viêm nhiễm và lây nhiễm các bệnh truyền nhiễm. Hãy luôn sử dụng biện pháp bảo vệ khi quan hệ tình dục để bảo vệ sức khỏe của bạn. Chúc bạn sức khỏe và may mắn! Nếu còn bất kỳ câu hỏi nào khác, hãy thoải mái đặt ra.
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo