🔥 Bài đăng hot nhất

mang thai iui

thực hiện pp iui thì có xác suất bị mang thai ngoài tử cung k ạ

2
54k
5 Bình luận

5 bình luận

Chào bạn,

IUI hiểu đơn giản là làm thay người bố công việc đưa tinh trùng vào buồng tử cung mẹ. Tỉ lệ thành công của phương pháp này khoảng 15-20%.

Các biện pháp hỗ trợ sinh sản nói chung, hay IUI nói riêng đều làm TĂNG nguy cơ thai ngoài tử cung. Vì vậy, sau bơm IUI 2 tuần, bạn cần thử thai. Nếu kết quả dương tính, bạn khám thai để kiểm tra thai về buồng tử cung hay chưa. Nếu âm tính, bạn cần khám phụ khoa.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tháng trước
Thích
Trả lời

được đưa luôn vào tử cung rồi thì sẽ ko bị ngoài nữa bạn

1 tháng trước
Thích
Trả lời

PP này bơm trực tiếp tinh trùng vào buồng tử cung nên k bị thai ngoài đâu, trộm vía mình bơn ở BV Bưu điện bơm cho đậu bé trai đó.

1 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Thị Xuân Bùi

Em cũg vừa bơm.thứ 6 tiêm rụng 8h tối. Ság cnhat 9h bơm iui luôn. Mong đậu bé zai như í giống chị😘. Vì em thấy nói cảnh bé zai là cảnh đúg ngày rụng trứg bơm tt tỉ lệ sẽ cao.

4 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Phương pháp IUI (Intrauterine Insemination) là một phương pháp thụ tinh nhân tạo, trong đó tinh trùng được đưa vào tử cung của phụ nữ để tăng khả năng thụ tinh. Tuy nhiên, việc thực hiện IUI không tạo ra nguy cơ mang thai ngoài tử cung. Nguy cơ mang thai ngoài tử cung thường xảy ra khi phôi thai không di chuyển vào tử cung mà lưu lại trong ống dẫn trứng hoặc các vị trí khác trong tử cung. Điều này không phụ thuộc vào phương pháp IUI mà phụ thuộc vào tình trạng tử cung và ống dẫn trứng của phụ nữ. Tuy nhiên, nếu bạn có bất kỳ lo lắng nào về việc mang thai ngoài tử cung, tôi khuyên bạn nên thảo luận với bác sĩ của mình. Bác sĩ sẽ có thể đánh giá tình trạng của bạn và cung cấp thông tin chi tiết hơn về nguy cơ và cách phòng ngừa mang thai ngoài tử cung.
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo