🔥 Bài đăng hot nhất

Mang thai đc 6 tuần 1 ngày

Nữa tháng đầu có sử dụng thuốc tránh thai và nữa tháng sau ko uống j ngưng thuốc để uống thuốc nam.va KQ có thai nhưng mình sợ ảnh hưởng đến thai.
20
55k
2 Bình luận

2 bình luận

Chào bạn, Với câu hỏi “Có thai uống thuốc tránh thai có sao không?” có lẽ cũng là nỗi băn khoăn của hầu hết các phụ nữ lỡ “dính” bầu sau khi uống thuốc tránh thai. Đối với vỉ thuốc ngừa thai hằng ngày bạn đang uống, nếu việc ngừa thai thất bại (do quên thuốc), bạn vẫn có thể yên tâm dưỡng thai vì chưa có bằng chứng là thuốc gây dị tật cho thai nhi, bé vẫn có thể phát triển và đẻ ra bình thường. Tuy nhiên, bạn cần ngừng ngay việc uống thuốc khi biết mình có thai. Nên khám thai, xét nghiệm chẩn đoán sàng lọc đầy đủ theo hướng dẫn của thầy thuốc chuyên khoa. Quên một vài viên thuốc ngừa thai hằng ngày và không thực hiện các biện pháp bổ sung đúng hướng dẫn, đó là tình huống không ít phụ nữ gặp phải, bởi thường thuốc này chỉ có thể duy trì nồng độ nội tiết trong cơ thể 24 giờ, do vậy nếu quên uống thuốc dù chỉ 1 viên cũng có thể có thai. Nhiều người đã quyết định giữ con và cho ra đời đứa trẻ khỏe mạnh. Tuy nhiên, nếu bạn dùng thuốc ngừa thai khẩn cấp thì câu trả lời cho câu hỏi “Có thai uống thuốc tránh thai có sao không?” sẽ là có thể, những loại thuốc này có thể gây ảnh hưởng tới thai. Bạn cần nhớ lại xem mình dùng thuốc gì để có hướng xử lý. Hãy bình tĩnh, đi gặp bác sĩ chuyên khoa để được khám và tư vấn thêm. Đối với việc dùng thuốc nam, đặc biệt là các thuốc viên dạng tễ có nhiều trên thị trường thường có thể bị trộn thêm hoá chất. Thông thường nếu bạn chắc chắn thuốc của bạn chỉ là các loại lá cây, rễ, củ đơn thuần thì rất hiếm gây ảnh hưởng thai. Nếu bạn uống các loại thuốc đông y đã bào chế thì rất khó để chắc chắn, do đó bạn sẽ cần làm tầm soát dị tật thai nhi như Double test , NIPT lúc thai >11 tuần. Ngoài ra, bạn hãy duy trì tinh thần thoải mái, ăn uống đủ chất sao cho em bé có tiền đề phát triển tốt nhất và khám thai định kỳ là những gì mà các mẹ nên làm lúc này để có một thai kỳ ổn định, sinh ra em bé thật khỏe mạnh và đáng yêu. Hy vọng những thông tin trên đã giúp bạn giải đáp được thắc mắc “Có thai uống thuốc tránh thai có sao không?” Chúc mẹ và bé có một thai kỳ vui khoẻ! Bs. Tạ Trung Kiên Bác sĩ Sản phụ khoa - Thẩm mỹ
2 năm trước
Thích
Trả lời
1
@bs.tatrungkienBs ơi e đang tuần thai thứ 7 mà bị đau mỏi hai bên hông lưng. Đau buốt luôn ạ có cách nào giảm đau k và đau vậy có ảnh hưởng đến thai k bs. E cảm ơn
2 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo