🔥 Bài đăng hot nhất

Mang Thai

e và bạn trai có qh k an toàn , trễ kinh 3 ngày e thử que thì 1v , sau 5 ngày nữa thử lại thì vẫn 1v nhưng qua ngày thứ 9 trễ kinh thì có ra máu ít như này và đau bụng như có kinh thì e có phải mang thai k ạ

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
Mang ThaiMang Thai
2
55k
5 Bình luận

5 bình luận

Có thể máu của kinh nguyệt đó bạn

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Mai bạn thử 1 lần nữa xem sao nhé

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Theo dõi thêm có phải là kì kinh đến không, tuy nhiên bạn thấy đau bụng nhiều và bất ổn thì đi khám luôn vì có thể có thai mà do bạn thử sai cách

1 tuần trước
Thích
Trả lời

bạn đi xn máu thử beta nhé

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Trường hợp của bạn ra máu, chậm kinh, đau bụng có thể do 2 nguyên nhân:

1. Thai ngoài tử cung, bạn thử thai âm tính có thể do bạn thử thai sai cách hoặc hàm lượng HCG trong nước tiểu quá thấp để cho kết quả dương tính. Chửa ngoài tử cung là một cấp cứu sản khoa, có thể vỡ khối chửa gây chảy máu trong ổ bụng và tử vong mẹ.
  2. Viêm phần phụ: Quan hệ tình dục là nguyên nhân gây viêm nhiễm phụ khoa. Viêm phần phụ có thể gây rối loạn kinh nguyệt và ra máu nâu, đau bụng hố chậu 1 hoặc 2 bên
  3. Dấu hiệu sắp hành kinh: Trước khi hành kinh, chị em thường có 1 ít dịch nâu. Chậm kinh có thể do rối loạn nội tiết tố

Vì vậy, bạn nên khám phụ khoa để được thăm khám và xét nghiệm đầy đủ bạn nhé. Bác sĩ sẽ tư vấn thêm cho bạn dựa trên kết quả thăm khám

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo