🔥 Bài đăng hot nhất

Mang thai

Chào bsi, em và ngy có quan hệ , e có sd Bcs và không xuất tinh thì có khả năng có thai không ạ

Mong bsi giải đáp

1
55k
3 Bình luận

3 bình luận

Chào bạn,

Không có biện pháp tránh thai nào đạt hiệu quả 100%, vì vậy bạn vẫn có nguy cơ có thai bạn nhé, mặc dù vậy tỉ lệ mang thai chỉ chiếm 1-2% trường hợp. Ngoài ra, để theo dõi mang thai, bạn cần theo dõi chu kì kinh nguyệt. Dấu hiệu sớm để nhận biết mang thai là chậm kinh. Bạn cần thử thai sau khi chậm kinh 5-7 ngày, nếu que thử dương tính, bạn có thể đã mang thai và cần khám thai để chẩn đoán xác định, kiểm tra vị trí làm tổ phôi thai.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Không nha, khi nào xuất tinh ở trong thì mới có xác suất có thai nha

2 tuần trước
Thích
Trả lời
1

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Theo thông tin bạn cung cấp, nếu bạn sử dụng biện pháp tránh thai như bcs và không có xuất tinh thì khả năng mang thai là rất thấp. Tuy nhiên, không có phương pháp tránh thai nào là hoàn toàn an toàn, vì vậy bạn nên thận trọng và tìm hiểu kỹ về cách sử dụng biện pháp tránh thai mà bạn chọn. Nếu bạn có bất kỳ thắc mắc hoặc lo lắng nào, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn cụ thể và chính xác hơn. Chúc bạn may mắn và hãy luôn chăm sóc sức khỏe của mình!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo