🔥 Bài đăng hot nhất

Mang thai

e và bạn nam đã quan hệ không bảo vệ vào ngày t6 tuần trước đến nay đã tròn 1 tuần. Vào thứ 7 (tuần trước) thì e có chảy máu không biết là mau kinh hay máu báo thai. Vi ngày CN máu ko ra nữa. Đến ngày t2 thì em tới tháng, kinh ra cho đến t4 thì ngưng đến bây giờ. Vậy cho e hỏi đây có phải biểu hiện của mang thai ko ạ ? chứ em chưa bao giờ kinh bị như này

1
55k
3 Bình luận

3 bình luận

Chắc là máu kinh đó, mình trước khi chu kì đến cũng có ra máu ít ít trước

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Trong quá trình quan hệ, bạn có thể bị tổn thương niêm mạc âm đạo và gây chảy máu.

Bên cạnh đó, để phát hiện có thai hay không sau khi chậm kinh, bạn cần test thử thai khi chậm kinh ít nhất 5-7 ngày.

Khi mang thai, bạn sẽ không hành kinh. Bạn chỉ hành kinh khi không mang thai.

Chúc bạn khỏe mạnh. Thân mến

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, có thể có khả năng bạn đang mang thai. Việc có máu ra vào thời gian bạn kể có thể là dấu hiệu của việc nảy thai. Tuy nhiên, để chắc chắn hơn, bạn nên thực hiện xét nghiệm thai để xác định rõ hơn. Ngoài ra, việc kinh ngưng và sau đó kinh ra cũng có thể là biểu hiện của thai kỳ. Để biết chính xác hơn, bạn nên thăm khám bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra sức khỏe. Chúc bạn sức khỏe và may mắn!Bạn còn có thắc mắc gì nữa không?
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo