🔥 Bài đăng hot nhất

Mang thai

Chào bác sĩ . Em bị trễ kinh 7 ngày nên mua que về thử kết quả lên 1v đậm 1v nhạt . Và có dấu hiệu lạ thay đổi trong người . Nhưng cách thời gian em thử que 20 ngày em lại xuất hiện hiện tượng có máu như kinh Nguyệt . Vậy là em có mang thai kh hay là bị sảy thai ạ

12
55k
22 Bình luận

22 bình luận

Chào bác sỹ, e quan hệ vào ngày thứ 6 của chu kỳ, đến ngày thứ 8 e thấy rụng trứng. Chu kỳ kinh nguyệt của e ngắn, chỉ khoảng 24, 25 ngày thì có thai được ko ạ? E năm nay 40 tuổi, mấy lần e quan hệ vào ngày thứ 6 của chu kỳ đều ko có nhưng những lần đó e ko để ý ngày rụng trứng là ngày nào. Giờ e rất lo lắng ko biết khả năng mang thai có nhiều ko. Xin bác sỹ giải đáp giúp e sớm ạ. E cảm ơn nhiều!

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Yujj

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bác sĩ e kinh nguyệt ko đều và có quan hệ ko an toàn cách đây 14 ngày 10 ngày gần đây e có các triệu chứng như căng tức ngực tiểu nhiểu hơn.về chiều người nóng đo nách 37,2 độ .nhịp tim từ 85 đến 98 tùy lúc.mà nay e thử que lúc chiều tối 1 vạch.xin hỏi e thử que như vậy có được gọi là sớm quá ko ạ

7 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bác sĩ, em bị chậm kính 1 ngày, em dùng que thử thai đã 2 vạch, 1 vạch mờ. Tuy nhiên thời gian hai tháng gần đây đến thời điểm em phát hiện mang thai em đã sử dụng kem D79GSV bôi lên vùng mặt. Vậy thuốc có ảnh hưởng đến thai nhi không ạ. E cảm ơn ạ.

7 tháng trước
Thích
Trả lời

E nghĩ ks đâu

7 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bác sĩ . Còn 3 ngày nữa em tới chu kì kinh nguyệt e có nhièu triệu chứng giống có kinh . Nhưng e bị ra máu ít chút chút ko nhiều như những tháng bth e bị kinh . Vậy thì em có triệu chứng có kinh hay có thai ạ

7 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@hằng Bùi

Mình cũng tương tự, ra một chút máu hơi nâu nâu cách ngày kinh 4 ngày sau đó không ra nữa. Mà hơi có cảm giác lâm râm dưới bụng như sắp có kinh, nhưng chờ mãi không thấy kinh. Nay đã trễ kinh 4 ngày. Mình chưa thử que, vì cũng thỉnh thoảng bị trễ kinh do kinh không đều.

7 tháng trước
Thích
Trả lời
@bao bao

ra máu báo thai r đó b ơi, là b có thai r đó mua que thử đi nè

7 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Cho em hỏi khi em quan hệ sau hết kinh 2 ngày, bạn trai em có xuất ngoài, em cũng uống thuốc tránh thai khẩn cấp. Vậy em có khả năng mang thai không ạ

8 tháng trước
Thích
Trả lời

Theo mình biết thì sau hết kinh 2 ngày + tinh trùng có thể ở lại trong cơ thể 7 ngày =9 ngày ( thời gian rụng trứng là tầm 14-20 ngày sau ngày bắt đầu hành kinh) thì không có trứng để có thể gặp tinh trùng. Thứ 2 xác suất tinh trùng bơi được vào trong tử cung khi xuất tinh ngoài là rất thấp + với việc bạn uống thuốc tránh thai khẩn cấp thì theo mình nghĩ không có khả năng có thai.

7 tháng trước
Thích
Trả lời

Cho em hỏi là em quan hệ với bạn trai cũ , qua hôm sau em có uống thuốc ngừa thai khẩn cấp sau đó em và bạn trai cũ có cải vã rồi chia tay , và em có quen bạn trai mới được 6 tháng sau đó chúng em chia tay nhưng thời gian 6 tháng em và bạn trai mới không có quan hệ, 1 tháng sau em có chồng và em chỉ quan hệ với chồng em thôi, 3 tháng sau em mang thai vậy cho em hỏi là con của chồng em đúng không ạ 😢

8 tháng trước
Thích
Trả lời
1

3 tháng sau mới bắt đầu mang thai đúng ko bạn! Vậy thì là của chồng bạn rồi á.

6 tháng trước
Thích
Trả lời

LOL

7 tháng trước
Thích
Trả lời

Tất nhiên là của chồng bạn rồi 😆

8 tháng trước
Thích
Trả lời
3

Bạn nên đi khám bác sĩ ngay nhá

8 tháng trước
Thích
Trả lời
@Trương Gia Hân

Dạ

8 tháng trước
Thích
Trả lời
1

bạn có khó chịu hay đau bụng gì không nhỉ? bạn theo dõi và thử thêm qua nữa cách 7 ngày nhé

8 tháng trước
Thích
Trả lời
@Kim Ngân

Em có bị đau bụng ạ

8 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn thử que và que báo có thai nhưng bạn lại ra máu, giờ bạn nên đi khám ngay vì có dấu hiêu không ổn

8 tháng trước
Thích
Trả lời
@Tiên Cute

Dạ em cảm ơn

8 tháng trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 2 bình luận
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo