🔥 Bài đăng hot nhất

Mang thai

Chị cho em hỏi em còn hơn 10 ngay nữa là sinh không hiểu vì sao ăn uống khó tiêu còn không ngửi mùi được còn hay buồn nôn và đua ở thắt tủ cung lại

3
59k
6 Bình luận

6 bình luận

Chào bạn,

Vấn đề của bạn có thể do hai nguyên nhân gây ra. Một là do bạn có vấn đề về bệnh lí tiêu hóa, hoặc do thức ăn không tốt. Mặt khác thai nhi to, gây chèn ép hệ tiêu hóa cùng với sự thay đổi nội tiết tố dẫn đến các triệu chứng tiêu hóa của bạn. Vì vậy bạn cần theo dõi sức khỏe thai nhi kĩ lưỡng. Khi bạn có triệu chứng đau bụng từng cơn tăng dần, ra dịch nhầy hồng và cảm thấy tử cung co thắt, bạn nên vào chuyên khoa sản để theo dõi chuyển dạ. Chúc bạn khỏe mạnh.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại Cộng đồng Hello Bacsi nhé.

Bs. Hoàng Công Hải (Bác sĩ Sản phụ khoa)

1 năm trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Vấn đề của bạn có thể do hai nguyên nhân gây ra. Một là do bạn có vấn đề về bệnh lí tiêu hóa, hoặc do thức ăn không tốt. Mặt khác thai nhi to, gây chèn ép hệ tiêu hóa cùng với sự thay đổi nội tiết tố dẫn đến các triệu chứng tiêu hóa của bạn. Vì vậy bạn cần theo dõi sức khỏe thai nhi kĩ lưỡng. Khi bạn có triệu chứng đau bụng từng cơn tăng dần, ra dịch nhầy hồng và cảm thấy tử cung co thắt, bạn nên vào chuyên khoa sản để theo dõi chuyển dạ. Chúc bạn khỏe mạnh.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại Cộng đồng Hello Bacsi nhé.

Bs. Hoàng Công Hải (Bác sĩ Sản phụ khoa)

1 năm trước
Thích
Trả lời

đau thắt tử cung thì bạn nên đi khám nè

1 năm trước
Thích
Trả lời

Những ngày cuối này bạn có thể sinh ở bất kì thời điểm nào nên có những thay đổi nào của cơ thể bạn hãy đi khám lại nha

1 năm trước
Thích
Trả lời

Bạn test covid chưa, vì nếu ngửi mùi ko dc cũng liên quan đó ạ

1 năm trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Cảm ơn câu hỏi của bạn, Admin đã gửi thắc mắc của bạn đến bác sĩ. Bác sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn nhớ theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, bạn cứ thoải mái trao đổi và tâm sự cùng mẹ bỉm khác nhé!

Chúc bạn nhiều sức khoẻ!

1 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo