🔥 Bài đăng hot nhất

Mang thai 16 tuần

Em đang bầu tuần 16 đột nhiên bị mất cảm giác căng tức ngực, ngực nhỏ lại không còn thấy đau nữa thì có làm sao không ạ

0
55k
2 Bình luận

2 bình luận

Chào mẹ,

Sự thay đổi nội tiết khi mang thai có thể khiến mẹ mất một số dấu hiệu như ốm nghén, giảm căng tức ngực,... Nếu mẹ không tiết sữa non thì không sao mẹ nhé. Mẹ có thể yên tâm và khám thai theo hẹn để được bác sĩ theo dõi thêm

Chúc mẹ khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc mất cảm giác căng tức ngực và ngực nhỏ lại không còn đau có thể là dấu hiệu của việc giảm cấp độ hormone progesterone trong cơ thể, điều này thường xảy ra khi thai kỳ phát triển đến giai đoạn 16 tuần. Tuy nhiên, để chắc chắn và đảm bảo sức khỏe của bạn và thai nhi, bạn nên thăm khám bác sĩ ngay lập tức. Bác sĩ sẽ kiểm tra và đưa ra đánh giá chính xác về tình trạng sức khỏe của bạn và thai nhi. Đừng ngần ngại thăm khám để đảm bảo an toàn cho cả hai mẹ con. Chúc bạn sức khỏe!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo