🔥 Bài đăng hot nhất

Màng dịch tromg lòng tử cung

Bác sĩ cho hỏi là em test que 2 vạch, đã chậm kinh hơn tuần.

Mấy bữa trước ra máu màu nâu, hôm nay đột nhiên ra màu đỏ. Đi siêu âm thì thấy có lớp dịch nhầy trong buồng tử cung.

Bác sĩ cho hỏi có bị sao không ạ ?

1
55k
3 Bình luận

3 bình luận

Chứng tỏ bạn đã có thai nhưng ra máu đỏ thì bạn theo dõi nhé, khám kiểm tra lại xem có túi thai ko hay đã sẩy

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

1. Chậm kinh, test thử thai 2 vạch, là dấu hiệu của mang thai. Tuy nhiên ra máu nâu, chuyển dần màu đỏ có thể là dấu hiệu sẩy thai sớm
  2. Siêu âm có dịch trong buồng tử cung, không thấy túi thai có thể là thai đã sẩy hoàn toàn.

Trường hợp của bạn nếu bác sĩ chưa kết luận gì thì bạn nên khám lại sau 1 tuần để được kết luận chính xác và đầy đủ nhất.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào các triệu chứng mà bạn mô tả, có thể có một số nguyên nhân khác nhau gây ra tình trạng này. Màng dịch trong lòng tử cung có thể là dấu hiệu của một số vấn đề khác nhau như viêm nhiễm, polyp tử cung, hoặc thậm chí là dấu hiệu của thai nghén. Việc test que 2 vạch và chậm kinh hơn tuần cũng có thể là dấu hiệu của thai kỳ. Tuy nhiên, để chẩn đoán chính xác và đưa ra điều trị phù hợp, bạn nên thăm khám và thảo luận với bác sĩ chuyên khoa phụ sản. Bác sĩ sẽ thực hiện các xét nghiệm và siêu âm cần thiết để đưa ra đánh giá chính xác về tình trạng sức khỏe của bạn. Nếu bạn gặp bất kỳ triệu chứng nào không bình thường như đau bụng dữ dội, ra nhiều máu, hoặc cảm thấy mệt mỏi, hãy đến bệnh viện ngay lập tức để được kiểm tra và điều trị kịp thời. Chúc bạn sức khỏe và nhanh chóng tìm ra nguyên nhân của tình trạng hiện tại. Bạn còn có thắc mắc gì nữa không?
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo