🔥 Bài đăng hot nhất

Mang bầu

Em đã thả 3 tháng rồi mà vẫn chưa thấy có bầu. Ai tư vấn giúp em với ạ. Bọn em đã cần đi khám hiếm muộn chưa ạ.

5
59k
3 Bình luận

3 bình luận

Chào bạn,

Trước hết hai vợ chồng bạn cần khám sức khỏe sinh sản để chắc chắn rằng sức khỏe của cả hai bình thường. Khi sức khỏe của bạn đủ điều kiện, bạn có thể tham khảo một số cách như: Quan hệ ngày rụng trứng (ngày trước ngày hành kinh 14 ngày), quan hệ đều đặn 3-4 lần 1 tuần, không sử dụng biện pháp tránh thai. Bạn có thể quan hệ một số tư thế dễ thụ thai như các tư thế truyền thống. Bạn cũng cần đảm bảo đủ dinh dưỡng cho cơ thể. Bạn cần kiểm tra sức khỏe sinh sản để phát hiện nguyên nhân và bác sĩ sẽ chỉ định thuốc phù hợp cho bạn.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại phần bình luận nhé.

Chúc bạn sớm có con,

Bs. Hoàng Công Hải

Bác sĩ Sản phụ khoa

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mới thả 3 tháng thì chưa nói lên được điều gì đâu bạn. Nhưng nếu bạn có điều kiện bạn nên đi khám tiền sản sẽ tốt hơn nè

2 năm trước
Thích
Trả lời

Thả 3 tháng không có chưa đánh giá được là hiếm muộn nhưng trước khi mang thai thì vợ chồng bạn nên thăm khám sẽ giúp bạn biết rõ tình hình sức khỏe của bản thân và chuẩn bị trạng thái cơ thể tốt nhất để có thể mang thai, sinh con khỏe mạnh

2 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo