🔥 Bài đăng hot nhất

Livestream giải đáp thắc mắc cùng chuyên gia - Chủ đề "Đau đẻ và cách đối phó với cơn đau đẻ"

🔥 HOT HOT! Cùng gặp gỡ chuyên gia về sức khỏe thai kỳ Th.S BS Lê Hữu Thắng - Bệnh Viện Phụ Sản Hùng Vương trong buổi livestream giải đáp thắc mắc cung cấp cho mẹ bầu các gợi ý hữu ích để giảm cơn đau đẻ.

Đối với nhiều mẹ bầu, đau bụng đẻ là một trải nghiệm rất khó khăn, đau đớn và không thể nào quên. Mỗi người sẽ có cảm giác khác nhau nhưng suy cho cũng đều là những cảm giác cực kỳ ám ảnh và gây nhiều hoang mang cho mẹ.

Quá trình thay đổi tử cung để đưa thai nhi ra ngoài sẽ làm xuất hiện cơn đau bụng đẻ. Lúc này tử cung của mẹ sẽ diễn ra các hoạt động nhằm tạo ra những biến đổi phù hợp, thai nhi sẽ được sinh ra trong điều kiện tốt nhất.

👇 Mời các bạn cùng đón xem

10
55k
6 Bình luận

6 bình luận

Thời gian diễn ra live là khi nào ạ? Bác sĩ cho em hỏi có phải khi có dấu hiệu chuyển dạ phải đi bộ nhiều để dễ sinh không ạ?

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mong chờ đến buổi live stream ghê

1 năm trước
Thích
Trả lời

Bác sĩ sẽ trả lời câu hỏi của mình trong buổi livestream phải không ạ?

1 năm trước
Thích
Trả lời

Thưa bác sĩ do em chịu đau kém nên muốn tiêm thuốc giảm đau khi sinh. Vậy có thể tiêm từ khi nào và có ảnh hưởng gì không ạ?

1 năm trước
Thích
Trả lời
@Tóc Xoăn Bé

Chào em, giảm đau sản khoa thường sử dụng phương pháp gây tê ngoài màng cứng. Có thể thực hiện khi đã vào giai đoạn chuyển dạ hoạt động (cổ tử cung mở trên 4cm, tử cung gò 3-4 cơn/10 phút). Vì giai đoạn này là giai đoạn gây đau đớn nhiều nhất trong chuyển dạ. Tác dụng phụ của gây tê ngoài màng cứng có thể gặp nhưng thường tỷ lệ không cao: dị ứng với thuốc tê, đau lưng, bí tiểu, đau đầu, hạ huyết áp. Để hạn chế tối đa biến chứng thì bạn nên tư vấn kĩ với bác sĩ thực hiện giảm đau, và báo cho bác sĩ biết về tiền sử bệnh lý hay tiền sử dị ứng của mình.

1 năm trước
Thích
Trả lời

lâu rồi mới thấy livestream với bs ạ

1 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo