🔥 Bài đăng hot nhất

Làm gì để giảm đau lưng khi mang thai?

Từ hồi mang thai tới giờ em rất khỏe, k ốm nghén hay mệt mỏi gì cả, vậy mà từ tuần 32 trở đi lại đau lưng đến mức đi k nổi, cúi ng xuống là mún khóc thui. Em tăng 9 cân, lúc 31 tuần bé dc 1,7kg. Ai có cách chữa đau lưng k bày e với chứ chắc kiểu này nằm tới lúc đẻ quá.
19
55k
3 Bình luận

3 bình luận

Bạn nên nằm nghiêng khi ngủ để giảm áp lực lên thắt lưng nhé. Đợt mình cũng có dùng thêm gối chữ u cho bà bầu nữa.
2 năm trước
Thích
Trả lời
Mẹ tham khảo mấy bài tập yoga cho mẹ bầu thử xem. Ở nhà tập nhẹ nhàng giúp cải thiện lắm đó mẹ
2 năm trước
Thích
Trả lời
Lúc mới mang thai mình cũng bị đau lưng kinh khủng , một số người khuyên mình dùng nệm hơi cứng để nằm , vì nếu nệm mềm quá sẽ bị trũng xuống ở phần lưng đó, tuyệt đối không nằm dưới đất .Mình thử rồi cũng cảm thấy giảm nhiều lắm đó 
Mình cũng xem trên mạng có một bài tập thể dục cũng tương đối có hiệu quả đó : Ngồi tư thế như ngồi thiềng, hai tay đặt trên đùi , lưng tựa thẳng vào tường , ngồi thiềng khoảng 5-10 phút mỗi lần. Các mẹ thử xem có hiệu quả không nhé!
2 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo