🔥 Bài đăng hot nhất

KQ Nipt này là bé trai hay bé gái vậy các bsi và mom?

Hellobacsi và các mom cho m hỏi nhìn kết quả này biết bé trai hay gái ah?

KQ Nipt này là bé trai hay bé gái vậy các bsi và mom?KQ Nipt này là bé trai hay bé gái vậy các bsi và mom?
2
59k
3 Bình luận

3 bình luận

Chào bạn, xét nghiệm NIPT (viết tắt là NON INVASIVE PRENATAL TEST) là xét nghiệm sàng lọc trước sinh không xâm lấn, với độ chính xác và an toàn cao. Xét nghiệm NIPT còn có nhiệm vụ giúp khảo sát bất thường số lượng trên 23 cặp nhiễm sắc thể thường và nhiễm sắc thể giới tính của thai nhi. Phương pháp này cần khoảng 7-10ml máu của mẹ là có thể thực hiện được. Xét nghiệm NIPT có thể thực hiện từ tuần thai thứ 9 và không có giới hạn trên của tuổi thai. Sàng lọc NIPT có độ nhạy và độ đặc hiệu cao. Lưu ý rằng xét nghiệm này không phải là xét nghiệm chẩn đoán. Để sàng lọc toàn bộ thai kỳ cần kết hợp với lâm sàng, các xét nghiệm chuyên sâu khác cũng như tư vấn của bác sĩ sản khoa và bác sĩ di truyền học. Phiếu kết quả NIPT sẽ đưa ra kết luân về mức độ nguy cơ của thai nhi và thường không thông báo cho biết giới tính của bé là trai hay gái. Để hiểu rõ hơn về những thông tin này, bạn có thể hỏi trực tiếp bác sĩ chỉ định và tư vấn mình làm xét nghiệm NIPT hay bác sĩ trả kết quả cho mình.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại Cộng đồng Hello Bacsi nhé!

ThS.BS. Lê Hữu Thắng

Bệnh viện Phụ sản Hùng Vương - Tp.HCM

1 năm trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã đặt câu hỏi trên cộng đồng Hello Bacsi. Admin đã gửi thắc mắc của bạn đến bác sĩ. Bác sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn nhớ theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, bạn cứ thoải mái trao đổi và tâm sự cùng mẹ bỉm khác nhé!

Chúc bạn nhiều sức khoẻ!

1 năm trước
Thích
Trả lời

Nghe mọi người bảo số lẻ là trai.

1 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo