🔥 Bài đăng hot nhất

Kinh nguyệt

Dạ em và bạn trai có qh và sử dụng bcs. Nhưng hiện tại em đã trễ kinh 10 ngày, em có test que 3 lần ( 2 ngày/1lần) thì đều hiện 1 vạch và hôm sau em đi xét nghiệm máu thì nồng độ hcg <0.100miu/ml ạ. Cho em hỏi hiện tại trường hợp này thì có mang thai kh ạ, hay là em chỉ bị trễ kinh do một số yếu tố khác thôi ạ. Em cảm ơn ạ

1
59k
3 Bình luận

3 bình luận

Chào bạn,

Kết quả xét nghiệm của bạn cho thấy bạn không mang thai bạn nhé. Chậm kinh có thể do nhiều yếu tố khác như stress, rối loạn nội tiết, rối loạn buồng trứng, thuốc,....

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Chắc là bị rối loạn thôi, với kết quả của bạn thì khả năng là ko có thai

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, việc bạn đã thử que thử thai và xét nghiệm máu với kết quả âm tính cho hCG dưới 0. 100miu/ml cho thấy khả năng bạn không mang thai. Trễ kinh có thể xảy ra do nhiều nguyên nhân khác nhau như căng thẳng, thay đổi hormone, tình trạng sức khỏe, hoặc tác động từ việc sử dụng biện pháp tránh thai. Tuy nhiên, nếu trễ kinh tiếp tục hoặc có các triệu chứng khác đáng chú ý, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra kỹ hơn. Đôi khi, một số trường hợp đặc biệt có thể cần thêm các xét nghiệm hoặc kiểm tra khác để đưa ra đánh giá chính xác hơn. Nếu bạn vẫn cảm thấy lo lắng hoặc có thêm câu hỏi, hãy thảo luận thêm với bác sĩ để được tư vấn và giải đáp. Chúc bạn sức khỏe và may mắn!
3 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo