🔥 Bài đăng hot nhất

Kiểm tra độ mở tử cung tại nhà

Theo em được biết cổ tử cung mở là một dấu hiệu trong quá trình chuyển dạ của các mẹ bầu. Cổ tử cung mở 1 ngón tay thì bao lâu sinh và có thể tự kiểm tra độ mở tử cung tại nhà không ạ?

9
55k
10 Bình luận

10 bình luận

Chào bạn,

Quá trình chuyển dạ bắt đầu khi cổ tử cung xóa mở. Quá trình chuyển dạ có thể gây nguy hiểm cho bà bầu và thai nhi nếu không được theo dõi chặt chẽ. Để đảm bảo quá trình sinh đẻ bình thường và được hỗ trợ khi có bất kì biến cố xảy ra, bác sĩ khuyên bạn khi có dấu hiệu vỡ ối, xóa mở cổ tử cung, cần đến chuyên khoa phụ sản chờ sinh dưới sự theo dõi của bác sĩ và hộ sinh. Bạn không nên tự ý thăm khám, có thể gây nhiễm trùng cho thai nhi và mẹ bé sau sinh, cũng như gây nguy hiểm cho cả hai khi có vấn đề gặp phải.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại phần bình luận nhé.

Chúc mẹ và bé nhiều sức khỏe,

Bs. Hoàng Công Hải

Bác sĩ Sản phụ khoa

2 năm trước
Thích
Trả lời
1
@Bs. Hoàng Công Hải

Vâng ạ. E cảm ơn chia sẻ của bác sĩ

2 năm trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến BS. Hoàng Công Hải (Bác sĩ Sản phụ khoa). Bác sĩ sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn hãy theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, mọi người hãy thoải mái thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm cùng nhau nhé.

Chúc cả nhà nhiều sức khoẻ

2 năm trước
Thích
Trả lời
@Community Admin

Cảm ơn ad

2 năm trước
Thích
Trả lời

Không thể tự kiểm tra được đâu bạn. Mình sắp sinh thì tinh ý phát hiện ra những thay đổi của cơ thể rồi đi bệnh viện thôi. Chứ con so von ra tử cung mở cũng khác nhau, người vận động và ít vận động, người có cơ xương chậu hẹp hay rộng, nói chung là tùy người nhanh chậm khác nhau đó.

2 năm trước
Thích
Trả lời
@Hằng Phạm

Cảm ơn mom nè

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mình thấy nếu mà đau bụng có dấu hiệu chuyển dạ thì mình nên đến bệnh viện ngay. Tại nhà thì không thể nào tự kiểm tra được

2 năm trước
Thích
Trả lời
@Trương Nguyễn Diễm Phương

Cảm ơn mom đã chia sẻ

2 năm trước
Thích
Trả lời

mình mở 1 phân từ 10h sáng mà đến 12h đêm mới sinh. Cái này tùy theo cơ địa mỗi người thôi, không ai nói chính xác được, có người mở nhanh mở chậm đó bạn. Đo tử cung này ai sẽ là người kiểm ta, ai có chuyên môn để làm ở nhà. Nên tốt nhất bạn thấy có các cơn đau bụng thì nên đến bệnh viện nhé.

2 năm trước
Thích
Trả lời
@Phúc Huy

Cảm ơn mom

2 năm trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo