🔥 Bài đăng hot nhất

Khí hư âm đạo

Chào bs,

Gần đây em bị ngứa vùng kín, có khí hư trắng đục, không biết là bệnh gì ạ? bác sĩ giải đáp giúp em với

0
59k
3 Bình luận

3 bình luận

Chào bạn

Dịch âm đạo bất thường tái đi tái lại có thể là dấu hiệu của Ung thư cổ tử cung. Nếu tình rạng không giảm, bạn nên đi tầm soát ung thư CTC nhé. Hiện việc tầm sóa có thể tự lấy mẫu thông qua bộ tự lấy mẫu tại nhà hoặc lấy mẫu tại phòng khám. Bạn có thể xem thêm thông tin tại đây. Bạn có thể xem thêm thông tin TẠI ĐÂY

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Dấu hiệu của bạn có thể do viêm nhiễm phụ khoa gây nên. Tác nhân thường gặp là nấm, tạp khuẩn hoặc trùng roi. Bạn cần khám phụ khoa để bác sĩ thăm khám đầy đủ hơn và thực hiện xét nghiệm cần thiết để xác định nguyên nhân và kê đơn thuốc phù hợp cho bạn.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào mô tả của bạn, có thể có một số nguyên nhân gây ngứa vùng kín và khí hư trắng đục. Một số nguyên nhân phổ biến bao gồm: 1. Nhiễm trùng nấm: Nhiễm trùng nấm âm đạo là một nguyên nhân phổ biến gây ngứa và khí hư trắng đục. Nấm Candida thường gây ra triệu chứng này và cần điều trị bằng thuốc chống nấm. 2. Viêm nhiễm âm đạo: Viêm nhiễm âm đạo do vi khuẩn cũng có thể gây ngứa và khí hư. Điều trị phụ thuộc vào nguyên nhân cụ thể và có thể bao gồm kháng sinh hoặc thuốc chống vi khuẩn. 3. Rối loạn hormone: Sự thay đổi hormone trong cơ thể, như trong giai đoạn kinh nguyệt hoặc mang thai, có thể gây ra sự thay đổi trong môi trường âm đạo và dẫn đến ngứa và khí hư. Trong trường hợp này, không cần điều trị đặc biệt và triệu chứng thường tự giảm sau một thời gian. Tuy nhiên, để xác định chính xác nguyên nhân và điều trị phù hợp, bạn nên tìm gặp bác sĩ chuyên khoa phụ khoa. Bác sĩ sẽ thực hiện một cuộc khám và có thể yêu cầu xét nghiệm để đưa ra chẩn đoán chính xác và chỉ định điều trị phù hợp. Chúc bạn sức khỏe!
4 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo