🔥 Bài đăng hot nhất

Hỏi đáp

Hiện em đang trễ kinh 4 ngày. Trước đó bạn nam có từng dùng miệng để tác động vào vùng kín của em và em chỉ ra chất màu trắng đục ạ. Và lúc đó em với bạn nam ko quan hệ, và bạn ấy ko xuất tinh trùng ạ.những điều trên có khả năng có thai không ạ. Hôm nay em ăn những món ăn vặt rồi lại ói ra i nguyên ạ nó ko tiêu hoá vậy có thai không?

1
55k
3 Bình luận

3 bình luận

Do hệ tiêu hoá của e có vấn đề ý, em đừng lo nhé

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Nếu bạn không quan hệ tình dục, chắc chắn bạn không mang thai. Rối loạn kinh nguyệt có thể do rối loạn nội tiết gây nên. Buồn nôn, nôn có thể do nguyên nhân từ hệ tiêu hóa.

Tuy nhiên, nếu bạn lo lắng, để nhận biết sớm mang thai, bạn cần theo dõi chu kì kinh nguyệt. Dấu hiệu sớm để nhận biết mang thai là chậm kinh. Bạn cần thử thai sau khi chậm kinh 5-7 ngày, nếu que thử dương tính, bạn có thể đã mang thai và cần khám thai để chẩn đoán xác định, kiểm tra vị trí làm tổ phôi thai.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, việc bạn nam tác động vào vùng kín của bạn và bạn không có quan hệ tình dục hoặc tiếp xúc với tinh trùng tăng khả năng có thai là rất thấp. Tuy nhiên, không thể loại trừ khả năng có thai hoàn toàn. Việc trễ kinh 4 ngày có thể do nhiều nguyên nhân khác nhau, không nhất thiết phải là do thai kỳ. Việc ăn món ăn vặt và sau đó ói ra có thể là do tiêu hoá không tốt hoặc do các vấn đề khác. Để chắc chắn, bạn nên thực hiện xét nghiệm thai để kiểm tra. Nếu bạn lo lắng, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra sức khỏe một cách chính xác nhất. Chúc bạn sức khỏe và may mắn! Nếu còn thắc mắc gì khác, hãy tiếp tục đặt câu hỏi.
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo