🔥 Bài đăng hot nhất

Hỏi đáp

Trinh tiết là gì và dấu hiệu của mất trinh tiết. Nhưdng hoạt động nào có thể làm mất trinh tiết ạ?

1
55k
4 Bình luận

4 bình luận

Đạp xe, trèo cây, quan hệ,… bất cứ hoạt động nào có va chạm mạnh ảnh hưởng đến vùng kín thì đều có thể mất trinh

1 tuần trước
Thích
Trả lời

cùng câu hỏi ạ

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Trunh tiết chỉ là 1 cái màng thui bạn ạ, đừng quan trọng vấn đề trinh tiết quá nha, nhma nếu còn thì sẽ tốt hơn là mất

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Trinh tiết là một khái niệm liên quan đến tình dục và thường được hiểu là sự nguyên vẹn của màng trinh ở phụ nữ. Mất trinh tiết xảy ra khi màng trinh bị rách hoặc không còn nguyên vẹn. Dấu hiệu của mất trinh tiết có thể bao gồm xuất hiện máu sau quan hệ tình dục lần đầu, cảm giác đau hoặc khó chịu trong khu vực kín. Có nhiều nguyên nhân có thể dẫn đến mất trinh tiết, bao gồm: 1. Quan hệ tình dục: Quan hệ tình dục có thể làm rách màng trinh và dẫn đến mất trinh tiết. 2. Hoạt động vận động mạnh: Các hoạt động như thể thao, nhảy múa, đạp xe có thể gây áp lực lên vùng kín và dẫn đến mất trinh tiết. 3. Sử dụng các vật dụng: Sử dụng các vật dụng như tampon, đồ chơi tình dục có thể ảnh hưởng đến màng trinh và gây mất trinh tiết. Để bảo vệ trinh tiết của mình, bạn nên thận trọng trong quan hệ tình dục, tránh các hoạt động vận động mạnh ảnh hưởng đến vùng kín và hạn chế việc sử dụng các vật dụng có thể gây tổn thương cho màng trinh. Nếu bạn có bất kỳ vấn đề hoặc lo lắng nào liên quan đến trinh tiết, hãy thảo luận cùng bác sĩ để được tư vấn và giải đáp thêm. Bạn còn có thắc mắc gì nữa không?
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo