🔥 Bài đăng hot nhất

Hỏi đáp

Chào bác sĩ ạ! Việc bạn nam chỉ cọ xát vào vùng kín bên ngoài và tiết ra chất dịch màu trắng là ko có mang thai đúng không ạ. Việc này chỉ xảy ra đc 1 lần và sau khi như vậy em đều vệ sinh vùng kín bằng dung dịch vệ sinh vùng kín ạ.

1
55k
3 Bình luận

3 bình luận

Khả năng là không đó bạn

4 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Nếu bạn nam quan hệ ngoài, xuất tinh ngoài thì khả năng mang thai là rất thấp bạn nhé. Tuy nhiên, để đảm bảo tránh thai an toàn và ngăn ngừa bệnh lây nhiễm qua đường tình dục, bạn nên sử dụng bao cao su khi quan hệ bạn nhé.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

4 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc cọ xát vào vùng kín bên ngoài và tiết ra chất dịch màu trắng không thể dẫn đến mang thai. Tuy nhiên, để tránh nguy cơ lây nhiễm và bệnh tật, bạn nên thực hiện vệ sinh vùng kín đúng cách sau mỗi lần tiếp xúc. Dùng dung dịch vệ sinh vùng kín cũng là một biện pháp tốt để giữ vùng kín sạch sẽ và hạn chế vi khuẩn gây bệnh. Nếu bạn có bất kỳ vấn đề hoặc lo lắng nào khác, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra sức khỏe một cách chính xác nhất. Chúc bạn luôn khỏe mạnh!
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo