🔥 Bài đăng hot nhất

Hỏi bác sĩ

Chào bs cho em hỏi em mới sinh thường được 3 tháng nhưng 1 tuần trước đó em có qh sau đó hôm 23/7 em có ra một ít máu và kèm theo đau bụng dưới và đau lưng nhưng mấy hôm sau thì không ra máu nữa thì có thai không ạ

2
55k
2 Bình luận

2 bình luận

Chào bạn,

Dấu hiệu của bạn không giúp khẳng định có thai hay không. Tuy nhiên, quan hệ tình dục 3 tháng sau sinh vẫn có thể mang thai, đặc biệt khi bạn đã có hành kinh trở lại và không thực hiện biện pháp tránh thai nào. Vì vậy, bạn cần thử thai sau khi kinh nguyệt tháng tới chậm 5-7 ngày hoặc sau khi quan hệ khoảng 1 tháng nếu bạn chưa hành kinh trở lại kể từ lúc sinh để nhận biết sớm mang thai và khám thai.

Chúc bạn khỏe mạnh. Thân mến !

Bác sĩ Hoàng Công Hải

9 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Rất tiếc, nhưng với thông tin bạn cung cấp, không thể xác định chính xác liệu bạn có mang thai hay không. Đau bụng dưới và đau lưng có thể là dấu hiệu của nhiều vấn đề khác nhau, không chỉ liên quan đến thai nghén. Để biết chắc chắn, bạn nên thử sử dụng que thử thai hoặc thăm khám bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra kỹ hơn. Bác sĩ sẽ có thể đưa ra đánh giá chính xác hơn dựa trên triệu chứng và tình trạng sức khỏe của bạn.
9 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo