🔥 Bài đăng hot nhất

Giảm PI động mạch não giữa

Chào bác sĩ, bác sĩ cho e hỏi kết quả siêu âm GIẢM PI ĐỘNG MẠCH NÃO GIỮA có ảnh hưởng như thế nào tới em bé và làm thế nào để khắc phục tình trạng này ạ ( trên kq siêu âm có ghi PI động mạch rốn: 1.04; Động mạch não giữa: PI 1.31; CPR 1.3 (2%))

em nay là 33 tuần 4 ngày cân nặng: 2161g

0
55k
2 Bình luận

2 bình luận

Chào bạn

Hiện tại cân nặng của thai nằm trong giới hạn bình thường, chỉ số PI động mạch rốn, động mạch não giữa và CPR chưa có gì đáng lo ngại. Vì vậy bạn cần theo dõi thêm và khám thai theo hẹn. Dựa trên việc khám thai, đánh giá quá trình khám thai, các thông số trên siêu âm và xét nghiệm, bác sĩ sẽ có cách nhìn nhận đầy đủ hơn cho bạn và tư vấn cụ thể hơn.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng giảm PI động mạch não giữa có thể ảnh hưởng đến sự cung cấp máu và dưỡng chất cho não của em bé. Điều này có thể gây ra một số vấn đề như tăng trở kháng động mạch rốn và tăng nguy cơ bị bệnh Down. Tuy nhiên, để đánh giá chính xác tình trạng này và đưa ra phương pháp điều trị phù hợp, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa sản. Bác sĩ sẽ tiến hành các xét nghiệm và khám lâm sàng để đánh giá tình trạng sức khỏe của em bé và đưa ra phương pháp điều trị phù hợp. Có thể bác sĩ sẽ đề xuất theo dõi chặt chẽ sự phát triển của em bé, kiểm tra tim thai và thực hiện các xét nghiệm khác để đánh giá tình trạng sức khỏe của em bé. Để khắc phục tình trạng giảm PI động mạch não giữa, bác sĩ có thể đề xuất các biện pháp điều trị như theo dõi chặt chẽ sự phát triển của em bé, kiểm soát sức khỏe của mẹ bầu, và có thể sử dụng thuốc hoặc phẫu thuật tùy thuộc vào tình trạng cụ thể. Tuy nhiên, tôi không phải là bác sĩ và không thể đưa ra chẩn đoán hoặc điều trị cụ thể cho trường hợp của bạn. Vì vậy, tôi khuyên bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa sản để được tư vấn và điều trị đúng cách. Chúc bạn và em bé khỏe mạnh!
2 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo