🔥 Bài đăng hot nhất

giải quyết lo lăng

Hoom nay là ngày 11 sau qh ngoài của e và còn 6ng nữa e đến kì kinh theo chu kì. 3 hôm trc e có đau ngực và đến hnay thì giảm, nhx hnay thì lại cảm thấy người rất mệt mỏi và hoa mắt, cgiac chán ăn và buồn ngủ, e còn bị đau bụng từng cơn ở nhiều vị trí. Bs cho e hỏi đây là triệu chứng của gì ạ, dạo này e cx lau căng thẳng là lo lắng

1
55k
3 Bình luận

3 bình luận

Theo bạn mô tả thì không giống mang thai

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

1. Triệu chứng của bạn không phải triệu chứng mang thai. Triệu chứng của bạn có thể do suy nhược cơ thể hoặc rối loạn tiêu hóa. Để chắc chắn, bạn có thể khám nội khoa để được thăm khám và xét nghiệm đầy đủ. BS chuyên khoa sẽ tư vấn thêm cho bạn theo kết quả thăm khám và xét nghiệm bạn nhé.
  2. Ngoài ra, để theo dõi mang thai, bạn cần theo dõi chu kì kinh nguyệt. Dấu hiệu sớm để nhận biết mang thai là chậm kinh. Bạn cần thử thai sau khi chậm kinh 5-7 ngày, nếu que thử dương tính, bạn có thể đã mang thai và cần khám thai để chẩn đoán xác định, kiểm tra vị trí làm tổ phôi thai.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào các triệu chứng mà bạn mô tả, có thể đó là dấu hiệu của chu kỳ kinh nguyệt sắp đến. Các triệu chứng như đau ngực, mệt mỏi, chán ăn, buồn ngủ và đau bụng có thể xuất hiện trước khi kỳ kinh đến. Tình trạng căng thẳng và lo lắng cũng có thể gây ra các triệu chứng này. Tuy nhiên, nếu các triệu chứng của bạn kéo dài hoặc trở nên nghiêm trọng hơn, bạn nên thăm khám bác sĩ để được tư vấn và chẩn đoán chính xác hơn. Hãy cố gắng giữ tinh thần thoải mái và nghỉ ngơi đủ để giảm bớt căng thẳng. Nếu bạn cần thêm thông tin hoặc có bất kỳ câu hỏi nào khác, hãy cho biết để chúng tôi có thể hỗ trợ bạn thêm. Chúc bạn sức khỏe!
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo