🔥 Bài đăng hot nhất

EM MONG ĐƯỢC GIẢI ĐÁP Ạ

em 17 tuổi và lỡ đi quá xa giới hạn vs bạn trai nên đã có qh vào ngày 30/4 1/5 (lúc này em đã trễ kinh 2 ngày và có dấu hiệu căng đau ngực), tụi em đã qh ko dùng bcs và xuất ngoài, theo em tính lịch kinh nguyệt trên app thì app để ngày ấy là cơ hội thụ thai thấp nhưng vì lo lắng nên ngày 2/5 e đã mua ttkc uống. Thường thì chu kỳ của em kéo dài tận 40-50 ngày lâu lâu mới có 37-38 ngày, tầm mấy tháng trước em cũng có đi khám nhưng bác sĩ bảo ko sao. Bây giờ em đang bị đau bụng và rất là đau lưng nhưng ko biết là dấu hiệu của đến tháng hay mang bầu nữa ạ😭

0
55k
4 Bình luận

4 bình luận

Chào bạn,

1. Sau quan hệ 2-3 ngày thì không có dấu hiệu mang thai bạn nhé. Ngoài ra, để nhận biết sớm mang thai, bạn cần theo dõi chu kì kinh nguyệt. Dấu hiệu sớm để nhận biết mang thai là chậm kinh. Bạn cần thử thai sau khi chậm kinh 5-7 ngày, nếu que thử dương tính, bạn có thể đã mang thai và cần khám thai để chẩn đoán xác định, kiểm tra vị trí làm tổ phôi thai.
  2. Không có biện pháp tránh thai nào có thể tránh thai hoàn toàn, tuy nhiên bạn có sử dụng nhiều biện pháp tránh thai cùng lúc nên tỉ lệ mang thai thấp.
  3. Thuốc tránh thai khẩn cấp có nhiều tác dụng phụ, ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản, tim mạch của bạn. Vì vậy, bạn nên lựa chọn biện pháp tránh thai khác an toàn hơn như thuốc tránh thai hằng ngày, bao cao su.
  4. Khi đã quan hệ tình dục, bạn nên sàng lọc ung thư cổ tử cung 3 năm 1 lần bạn nhé.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Lúc trễ kinh hay ngày tức là trứng đã rụng. Đó là thời điểm k thể thụ thai. E yên tâm nhé

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Bạn mới quan hệ ngày 30/4 thì những dấu hiệu này không phải là mang thai vì nó quá sớm, có thể là bạn sắp đến tháng hãy theo dõi thêm đã nhé

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, việc bạn đã quan hệ vào ngày 30/4 và 1/5 mà không sử dụng biện pháp tránh thai có thể tăng nguy cơ mang thai. Việc bạn đã uống thuốc tránh thai khẩn cấp (TTKC) là một biện pháp khẩn cấp để giảm nguy cơ mang thai sau quan hệ không an toàn. Dấu hiệu căng đau ngực, đau bụng và đau lưng có thể là dấu hiệu của chu kỳ kinh nguyệt sắp đến hoặc cũng có thể là dấu hiệu của mang thai. Tuy nhiên, không thể chắc chắn dựa vào các dấu hiệu này mà kết luận bạn đã mang thai hay không. Để chắc chắn, bạn nên thực hiện xét nghiệm thai sớm để xác định tình trạng của bạn. Nếu bạn lo lắng, hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia y tế để được tư vấn và kiểm tra cụ thể hơn. Ngoài ra, hãy nhớ rằng việc duy trì quan hệ an toàn và sử dụng biện pháp tránh thai đúng cách là quan trọng để bảo vệ sức khỏe của bạn. Chúc bạn sức khỏe và may mắn! Bạn còn có thắc mắc gì khác không?
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo