🔥 Bài đăng hot nhất

Dừng thuốc tránh thai

Thưa bác sĩ ! E đã uống thuốc tránh thai hàng ngày được 5 tháng và giờ có ý định dừng thuốc và trong thời gian dừng thuốc em không quan hệ thì có mang thai được không ạ

2
55k
4 Bình luận

4 bình luận

ý bạn là dừng thuốc hả, nên dùng bcs trong 1 tháng để cơ thể ổn định hãy thả để có thai nha, dừng thuốc ai mà nhạy là dính liền

1 tháng trước
Thích
Trả lời

nếu không quan hệ thì sao có thai được bạn

1 tháng trước
Thích
Trả lời

b k quan hệ thì k có thai đâu

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Khi bạn dừng sử dụng thuốc tránh thai, cơ thể của bạn sẽ cần một thời gian để điều chỉnh lại chu kỳ kinh nguyệt và tạo ra trứng trưởng thành. Trong thời gian này, có khả năng bạn có thể mang thai nếu quan hệ tình dục mà không sử dụng biện pháp tránh thai khác. Việc dừng thuốc tránh thai không đảm bảo rằng bạn sẽ không mang thai. Để tránh thai hiệu quả, bạn nên thảo luận với bác sĩ về các phương pháp tránh thai khác như bao cao su, cốc nguyệt san, hoặc các phương pháp tránh thai khác phù hợp với bạn. Hãy luôn thảo luận với bác sĩ để có lựa chọn tránh thai an toàn và hiệu quả nhất cho bạn. Chúc bạn sức khỏe và may mắn!
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo