🔥 Bài đăng hot nhất

Dư ối

Dạ cho e hỏi e bầu được 29 tuần đi khám xoang ối lớn nhất là 66mm thì có bị dư ối không ạ

3
55k
7 Bình luận

7 bình luận

nếu thấy dư ối bác sĩ khám cho mình sẽ nhắc nhở mình bạn ạ

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Mình thì bị thiếu ối, phải tăng cường uống nước dừa các kiểu

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Dư ối được chẩn đoán khi chỉ số ối AFI >25cm. Trường hợp của bạn, góc ối sâu nhất 66mm chưa phản ánh đầy đủ lượng ối, tuy nhiên cũng chưa đáng lo ngại. Bạn cần theo dõi thai kì thường xuyên theo hẹn của bác sĩ để được thăm khám đầy đủ.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tháng trước
Thích
Trả lời
@BS. Hoàng Công Hải

Mình cần kiêng chế độ ăn như thế nào ạ

1 tháng trước
Thích
Trả lời

mình cũng như mom, bs bảo hơi nhỉnh xíu thui nha

1 tháng trước
Thích
Trả lời
@Hoang Bui

Bs có bảo kiêng gì k mom

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dự ối là một tình trạng mà cơ thể tích nước của bạn tăng lên quá mức bình thường. Kích thước của xoang ối lớn nhất ở 29 tuần mang thai là 66mm có thể được coi là lớn hơn so với bình thường. Tuy nhiên, để chẩn đoán dự ối cần phải kiểm tra nhiều yếu tố khác như cân nặng, áp lực máu, và các triệu chứng khác. Để biết chính xác liệu bạn có bị dư ối hay không, bạn nên thảo luận với bác sĩ của mình để được tư vấn và kiểm tra cẩn thận. Chúc bạn và thai nhi của bạn khỏe mạnh!Bạn còn có thắc mắc gì khác không?
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo