🔥 Bài đăng hot nhất

Doạ sảy tuần thai thứ 6

E bị ngã và ra máu hồng ngày đầu. Sau tối ngày hôm ý e bị ra máu nâu sẫm . E và con có sao k bs ơi

2
55k
5 Bình luận

5 bình luận

khám gấp nhé

3 tháng trước
Thích
Trả lời

sao bạn không đi khám luôn, ra máu có thể là dọa sảy hoặc sảy, đi khám luôn chớ

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Tai nạn sinh hoạt có thể tác động đến thai, đặc biệt các thai bé có thể gây bong màng đệm dẫn đến chảy máu, đau bụng, sẩy thai. Nếu hiện tại bạn không đau bụng, không ra máu, bạn có thể yên tâm hơn. Tuy nhiên để chắc chắn nhất, bạn nên khám thai sớm. Bác sĩ cần siêu âm đánh giá tình trạng thai trong buồng tử cung có bị ảnh hưởng nhiều hay ít, từ đó tư vấn cụ thể hơn cho bạn.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn nên đi khám để bác sĩ kiểm tra và theo dõi cho chính xác nha

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng ra máu khi mang thai tháng thứ 6 có thể có nhiều nguyên nhân khác nhau. Một số nguyên nhân phổ biến bao gồm: 1. Nhau tiền đạo: Đây là tình trạng khi nhau thai được gắn ở phần dưới tử cung hoặc bao phủ cổ tử cung, gây chảy máu trong thai kỳ. Dấu hiệu này có thể tự khỏi mà không cần điều trị, nhưng cần theo dõi sát và hạn chế vận động. 2. Sảy thai: Ra máu trong thai kỳ cũng có thể là dấu hiệu của sảy thai. Tuy nhiên, hầu hết các trường hợp sảy thai tự nhiên xảy ra trước tuần thứ 20 của thai kỳ. 3. Chuyển dạ sớm: Ra máu nâu có thể là dấu hiệu chuyển dạ sớm. Nếu bạn có đau thắt bụng dưới kèm theo, nên đến gặp bác sĩ để được chẩn đoán chính xác. Để biết chính xác nguyên nhân và tình trạng của bạn, bạn nên thăm khám và thảo luận với bác sĩ sản phụ khoa. Bác sĩ sẽ đưa ra đánh giá và khám nghiệm cần thiết để đưa ra chẩn đoán chính xác và đề xuất phương pháp điều trị phù hợp. Chúc bạn và con bạn khỏe mạnh!
3 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo