🔥 Bài đăng hot nhất

Đau rốn

Đau nhói âm ỉ từ hôm qua đến giờ

Đau từ rốn có khi lan ra xung quanh 1 ít

Ko chảy máu hay dịch

Cứ nhói hoài ko có lúc ko nhói luôn

Mong được sớm tư vấn ạ.

(Thứ 7. CN BV hk có BS khám..BS tư hôm qua đi lễ ạ)

3
59k
4 Bình luận

4 bình luận

Chào bạn, bác sĩ không có thông tin rằng bạn bao nhiêu tuổi? Có thai hay không? Nếu có thai thì bao nhiêu tuần? Nên bác sĩ chỉ có thể trả lời chung cho trường hợp của bạn, mà không trả lời cụ thể được nhé. Vị trí đau quanh rốn có thể liên quan rất nhiều nguyên nhân khác nhau:

Do tiêu hoá: đây là nguyên nhân hay gặp. Các nguyên nhân khác nhau như viêm ruột, viêm dạ dày, viêm ruột thừa, rối loạn tiêu hóa, viêm đại tràng, viêm tuỵ. Các bệnh lý đường tiêu hoá thường kèm theo đi cầu phân lỏng hoặc táo bón hoặc kèm nôn mửa.

Do tiết niệu: Sỏi thận, sỏi bàng quang, viêm đường tiết niệu. Triệu chứng đau quặn, đau ngày càng tăng và rất khó chịu. Có thể kèm theo sốt.

Do chấn thương, va đập vùng bụng.

Nếu mang thai: có thể do cơn gò tử cung khi thai lớn. Đau bụng từng cơn, có thể ra dịch, ra máu âm đạo hoặc không.

Nếu triệu chứng đau bụng không cải thiện, bạn nên đi khám sớm để kiểm tra nhé.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại Cộng đồng Hello Bacsi nhé!

ThS.BS. Lê Hữu Thắng

Bệnh viện Phụ sản Hùng Vương - Tp.HCM

1 năm trước
Thích
Trả lời

Đi khám đi bạn

1 năm trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã đặt câu hỏi trên cộng đồng Hello Bacsi. Admin đã gửi thắc mắc của bạn đến bác sĩ. Bác sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn nhớ theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, bạn cứ thoải mái trao đổi và tâm sự cùng mẹ bỉm khác nhé!

Chúc bạn nhiều sức khoẻ!

1 năm trước
Thích
Trả lời

Bạn đã đi khám chưa

1 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo