🔥 Bài đăng hot nhất

Dạ thưa bà cháu qh lúc 8th2 không xuất trong tới 10th2 mẹ cháu có mua thuốc cho cháu. Qua tới 8th3 thì cháu tới tháng

Nhưng tới hiện giờ cháu vẫn ch tới tháng nữa vậy có khả năng có thai kh ạ?

0
55k
4 Bình luận

4 bình luận

Nếu hôm nay mà kinh nguyệt vẫn chưa tới thì bạn mua que về thử thử nhé

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Có thể do bạn stress quá, tuy nhiên nếu lo lắng bạn mua que về thử nè

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

1. Quan hệ xuất tinh ngoài có tỉ lệ tránh thai 50-70%, thuốc tránh thai khẩn cấp có tỉ lệ tránh thai 72-93%, vì vậy, bạn vẫn có thể mang thai bạn nhé.
  2. Bên cạnh nguyên nhân mang thai, chậm kinh có thể do tác dụng phụ của thuốc. Vì vậy, để nhận biết sớm mang thai hay không, bạn cần thử thai và khám thai để chẩn đoán xác định, kiểm tra vị trí làm tổ phôi thai.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, việc không có kinh trong thời gian dài có thể là dấu hiệu của một số vấn đề sức khỏe khác như rối loạn nội tiết, căng thẳng, hoặc cả thai ngoài tử cung. Tuy nhiên, để chắc chắn và đưa ra đánh giá chính xác, bạn nên thăm khám bác sĩ chuyên khoa phụ sản. Bác sĩ sẽ thực hiện các xét nghiệm cần thiết để xác định nguyên nhân gây ra tình trạng này và đưa ra phương pháp điều trị phù hợp. Đừng ngần ngại thăm khám sớm để bảo vệ sức khỏe của bạn. Chúc bạn sức khỏe tốt!Bạn còn có thắc mắc gì nữa không?
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo