🔥 Bài đăng hot nhất

có phải em mang thai không ạ?

Chào bác sĩ, em thả nay được 8 tháng rồi mà vẫn chưa có thai. Tháng này em trễ kinh 5 ngày rồi, mà do kinh nghuyệt em ko đều có khi chu kì 21, có khi là 30, có khi là 35 ngày. Nên e ko tính được lúc nào mình trễ kinh. Em có thử thai mà vẫn 1 vạch ạ. Tuy nhiên tháng này em có triệu chứng lạ trong người lắm ạ. Ngực căng cứng, đầu ti em cứ cương cứng, bụng đau hơi hơi như đau bụng kinh. Em có hy vọng có thai không ạ?

11
55k
19 Bình luận

19 bình luận

mn cho e hỏi em mới sinh bé đầu được 7 tháng . Sinh thường mà nay chậm kinh hơn tháng thử 2 vạch thì có ảnh hưởng k ạ . Vì bs bảo phải cách nhau đủ 12 tháng mới an toàn

8 tháng trước
Thích
Trả lời
1

bạn có tin vui chưa chia sẻ cho mọi người biết đi

9 tháng trước
Thích
Trả lời

Có lẽ bây giờ bạn đã có tin vui rùi đó, xin chúc mừng gđ nha ♡

Mọi người mang thai đều có dấu hiệu rõ ràng, e tới tháng trễ 1 tuần thì nghi kêu ck mua que thử mới biết bầu rồi thôi chứ ngực k cứng k có máu báo thai cũng chưa tới thời gian nghén nên k chắc. Sốt ruột 10h đêm đi mua que test xong 2 vk ck cười như điên đêm đó mất ngủ luôn 🤣

10 tháng trước
Thích
Trả lời
3

Nếu có thai thì thử buổi nào cũng sẽ 2 vạch thui nạ, chắc do bạn chứ thử đúng cách. Mong bạn sẽ có tin vui

11 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bác sĩ ạ . e mới có thai được 3 tuần . đi siêu âm bác sĩ bảo túi ối không tròn . cho e hỏi túi ối không tròn có ảnh hưởng gì không và có cách khắc phục không ạ

11 tháng trước
Thích
Trả lời
@thuynguyen11a32-2Gb

Nên đi khám vài chỗ để kiểm chứng và chắc chắn hơn bạn ak. Khi đến đó mình im lặng ko nói gì để đợi bs cho kết quả rồi tự so sánh

10 tháng trước
Thích
Trả lời

bạn có nhiều dấu hiệu có thai lắm nè, chúc mừng bạn nha

11 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Thử thai sớm có thể cho kết quả âm tính giả (1 vạch) hoặc bạn thử thai sai cách hoặc nồng độ beta HCG trong nước tiểu chưa đủ để que thử nhận biết (>25UI/L). Vì vậy, bạn cần test thử lại 2-3 lần vào buổi sáng các ngày khác nhau, và thực hiện đúng hướng dẫn của nhà sản xuất.

Nếu que thử lên 2 vạch, bạn cần đến khám sản khoa để được thăm khám, xét nghiệm thêm và chẩn đoán xác định, cũng như tư vấn cho bạn các bước cần làm tiếp theo.

Bên cạnh đó, chậm kinh có thể do sút cân, suy dinh dưỡng, bệnh lí thiếu máu, stress, thuốc (thuốc trầm cảm, thuốc nội tiết), ... Các triệu chứng hành kinh có thể có nhưng không hành kinh hoặc chậm hành kinh.

Chúc bạn khỏe mạnh. Thân mến!

Bác sĩ Hoàng Công Hải

11 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Bs. Hoàng Công Hải
8 tháng trước
Thích
Trả lời

Hello Bacsi Ai trả lời đúng ghê, nên thử thai lại á bạn, hy vọng bạn đạt được nguyện vọng nha

11 tháng trước
Thích
Trả lời

bữa mình đặt câu hỏi giống bạn được bác sĩ Hải trả lời cũng nhanh lắm, nay có thể Hello Bacsi AI trả lời liền luôn. Hy vọng cộng đồng phát triển thêm nhiều cái mới cho chúng em

11 tháng trước
Thích
Trả lời

nay cộng đồng Hello Bacsi có nhiều tính năng mới hữu ích cho thành viên quá

11 tháng trước
Thích
Trả lời
Xem thêm 7 bình luận
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo