🔥 Bài đăng hot nhất

🌸 Chúc mừng Ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 - Yêu Sức Khỏe Phụ Nữ 🌸

Nhân dịp Ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3, Cộng đồng Hello Bacsi mến chúc tất cả các thành viên nữ luôn xinh đẹp, rạng rỡ, yêu thương bản thân, sống trọn với đam mê, thật thành công và hạnh phúc nhé!

Bên cạnh đó, hãy cùng chào đón một cách ấm áp nhất đến với những thành viên mới trong tháng 3 này. Khi là thành viên cộng đồng, bạn sẽ được hưởng các quyền lợi vô cùng hấp dẫn:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame nhận evoucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

GỬI LỜI XINH YÊU - RINH NGAY 50K

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! + Tạo câu hỏi

✅ Tải App Hello Bacsi để sử dụng các cộng cụ kiểm tra sức khỏe miễn phí vô cùng tiện ích LINK

👉 Nào bắt đầu tạo câu hỏi đầu tiên để giao lưu với bác sĩ và cộng đồng của bạn TẠI ĐÂY

Cảm ơn bạn vì đã là một thành viên đáng quý của Cộng đồng Hello Bacsi!!!

2
54k
4 Bình luận

4 bình luận

Bs cho e hỏi:17-3-2024 thai được 17 tuần 1 ngày. E k nhớ ngày quên hệ k dùng biện pháp, vậy thai 17 tuần thì tháng thụ thai là khoảng tháng mấy ạ?

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Để tính thời gian thụ thai dựa trên tuần thai, trước tiên chúng ta cần biết ngày dự kiến sinh (EDD - Estimated Due Date) hoặc ngày bạn đã hoặc dự định sinh. Tính từ EDD trở lại, bạn có thể ước lượng thời gian thụ thai.

Trong trường hợp của bạn, thai được 17 tuần 1 ngày, nghĩa là tính từ ngày bạn dự kiến sinh (hoặc ngày bạn đã sinh), ta cần trừ đi 17 tuần 1 ngày để xác định ngày thụ thai.

Ví dụ, nếu bạn dự kiến sinh vào ngày 1/7/2024, ta có thể tính như sau:

Ngày thụ thai = Ngày dự kiến sinh - 17 tuần 1 ngày

= 1/7/2024 - 17 tuần 1 ngày

Để tính được tháng thụ thai chính xác, ta cần chuyển đổi số ngày thành tuần và ngày. Một tuần bao gồm 7 ngày.

17 tuần = 17 tuần * 7 ngày/tuần = 119 ngày

1 ngày = 1 ngày

Tổng cộng: 119 ngày + 1 ngày = 120 ngày

Vậy ngày thụ thai là ngày:

= 1/7/2024 - 120 ngày

= 12/2/2024

Nếu bạn muốn biết tháng thụ thai tương ứng, bạn có thể chuyển đổi ngày này thành tháng:

12/2/2024 có thể xem xét là tháng thụ thai thứ 3 hoặc 4, tùy thuộc vào cách tính tháng của bạn (có thể tính từ đầu tháng hoặc giữa tháng).

Nhớ rằng, đây chỉ là một ước lượng dựa trên ngày dự kiến sinh, và việc chính xác nhất là hỏi ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia y tế.

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Nhân dịp ngày 8/3, chúc một nửa thế giới luôn dồi dào sức khoẻ, tràn đầy niềm vui, mãi luôn trẻ đẹp và thành công trong cuộc sống.

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chúc admin một ngày 8/3 ngập tràn niềm vui và hạnh phúc

1 tháng trước
Thích
Trả lời
1
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo