🔥 Bài đăng hot nhất

chủ đề chung

chào bsi tháng này em đau bụng đến tháng nhưng lại không ra máu vậy đây là hiện tượng gì ạ. Bây giờ em mới bị như vậy lần đầu

0
55k
2 Bình luận

2 bình luận

Chào bạn,

Bạn có thể gặp tình trạng tắc kinh bạn nhé. Nếu bạn đã từng hành kinh bình thường, nguyên nhân tắc kinh có thể do viêm dính nội mạc tử cung hoặc khối u vùng cổ tử cung. Nếu bạn qua giai đoạn hành kinh mà không thấy ra kinh thì bạn nên khám phụ khoa để siêu âm kiểm tra bạn nhé.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, đau bụng đến tháng nhưng không ra máu có thể là do nhiều nguyên nhân khác nhau. Một số nguyên nhân phổ biến có thể bao gồm chu kỳ kinh nguyệt không đều, rối loạn nội tiết, viêm nhiễm âm đạo hoặc tử cung, cũng như các vấn đề khác như sỏi thận, viêm ruột hoặc vấn đề tiêu hóa khác. Tuy nhiên, để chẩn đoán chính xác và đưa ra liệu pháp điều trị phù hợp, bạn nên thăm khám và tư vấn trực tiếp với bác sĩ chuyên khoa phụ sản. Bác sĩ sẽ tiến hành các xét nghiệm cần thiết để đưa ra đánh giá chính xác về tình trạng sức khỏe của bạn. Nếu đau bụng kéo dài hoặc có biểu hiện nguy hiểm khác như sốt cao, chảy máu nhiều, bạn nên đi khám ngay lập tức để được tư vấn và điều trị kịp thời. Chúc bạn sức khỏe!Bạn còn có thắc mắc gì nữa không?
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo