🔥 Bài đăng hot nhất

Cho em hỏi là ông ngoại em và ông cố ngoại của bạn trai em là anh em ruột thì con bọn em sinh ra có làm sao không ạ?

Ket hon la anh em gan thi phai lam sao

2
55k
9 Bình luận

9 bình luận

Hôn nhân cận huyết bé sinh ra có nguy cơ cao bị dị tật lắm bạn

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

trường hợp của bạn được tính là kết hôn cận huyết (trong vòng 3 đời). Kết hôn cận huyết có thể lằm tăng nguy cơ các bệnh lí hiếm gặp liên quan đến di truyền gen bạn nhé. Bạn cần theo dõi thai kì và làm các xét nghiệm gen cần thiết để chẩn đoán và tư vấn cho bạn.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tuần trước
Thích
Trả lời
@BS. Hoàng Công Hải

Cho em hỏi tính đời như nào vậy ạ

1 tuần trước
Thích
Trả lời

đên đời b là 3, bạn trai b là 4 đời vẫn là cận huyết đó, nên suy nghĩ lại nhé

2 tuần trước
Thích
Trả lời
@Trần Hoan

Cho em hỏi tính đời như nào vậy ạ. Vì theo em tính thì em là đời thứ 4 và bạn trai em là đời thứ 5 ạ

1 tuần trước
Thích
Trả lời

K đc đâu bạn, nên suy nghĩ lại vì hôn nhân cận huyết bé sinh ra dễ bị dị tật bẩm sinh lắm

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Không nên đó bạn ạ, không phải tự nhiên mà người ta cấm kết hôn cận huyết đâu chị, sinh con dễ dị tật lắm huhu

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Hai bạn về huyết thống vẫn còn rất mặn, rất gần mà không nên kết hôn kể cả bị cận huyết hay vấn đề khác

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Theo quy định của pháp luật, việc kết hôn giữa anh em ruột là hành vi bị cấm và không được pháp luật chấp nhận. Nếu ông ngoại của bạn và ông cố ngoại của bạn trai là anh em ruột thì việc sinh con giữa bạn và bạn trai có thể gây ra các vấn đề về gen và sức khỏe cho con sau này. Do đó, nếu có kế hoạch kết hôn, bạn nên tham khảo ý kiến của chuyên gia y tế hoặc tư vấn hôn nhân gia đình để có quyết định đúng đắn và bảo đảm sức khỏe cho con chung sau này. Chúc bạn may mắn và hạnh phúc!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo