🔥 Bài đăng hot nhất

cho e hỏi kq nay la trai hay gai vay ạ

cho e hỏi kq nay la trai hay gai vay ạ

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
cho e hỏi kq nay la trai hay gai vay ạ cho e hỏi kq nay la trai hay gai vay ạ 
3
54k
4 Bình luận

4 bình luận

Chào em!

NIPT là viết tắt của Non-Invasive prenatal testing – Một kỹ thuật xét nghiệm sàng lọc trước sinh không xâm lấn. Kỹ thuật này cho phép phát hiện các bệnh lý di truyền và những dị tật nghiêm trọng, ảnh hưởng đến sự phát triển thể chất và tinh thần của trẻ.

Xét nghiệm NIPT được thực hiện trên cơ sở phân tích những đoạn DNA tự do có trong máu của mẹ. Nguyên lý của xét nghiệm này là: trong suốt quá trình phụ nữ mang thai, một lượng nhỏ DNA tự do của thai nhi sẽ di chuyển vào máu của mẹ và hàm lượng tăng dần theo tuổi thai. Từ tuần thứ 9, lượng DNA này đã đủ nhiều để làm xét nghiệm NIPT – kỹ thuật giải trình tự thế hệ mới, phân tích các DNA tự do này, qua đó xác định và sàng lọc các bất thường về số lượng nhiễm sắc thể.

Từ kết quả xét nghiệm NIPT, chuyên gia sẽ đánh giá về khả năng thai nhi có mắc các hội chứng bất thường, dị tật bẩm sinh nghiêm trọng liên quan tới số lượng nhiễm sắc thể hay không?

Với câu hỏi của em được bác sĩ trả lời : “Kết quả xét nghiệm NIPT của em không trả lời trai hay gái” em nhé!

BS. Trần Túy Phượng

Phòng khám Sản Phụ Khoa - KHHGĐ BS. Trần Túy Phượng

3 ngày trước
Thích
Trả lời

Ráng chờ siêu âm bạn ơi, 12 tuần cũng có thể thấy rồi đấy

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Có lẽ là gái, bạn ít hôm nữa siêu âm đi nè. Bác sĩ đọc mới chính xác, chúng ta chỉ đoán thôi

1 tuần trước
Thích
Trả lời

kết quả này có thể là trai b nha, đó là theo cách đọc chăn lẽ của mấy mom truyền lại, nhưng cũng có sai sót ^^ mom đợi 14 tuần là có kết quả chính xác rùi

1 tuần trước
Thích
Trả lời
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo