🔥 Bài đăng hot nhất

Chào bác sĩ

E với bạn trai có qh một tuần trước và em có dùng thuốc tthn nhưng chỉ mới là ngày t3 khi dùng thuốc và xuất vào trong thì có thai k ạ . Vài ngày nay em mệt mỏi cảm thấy không muốn ăn uống nữa ạ

0
55k
3 Bình luận

3 bình luận

Chào bạn,

Bạn sử dụng thuốc tránh thai hằng ngày mới được 3 ngày nên tỉ lệ mang thai cao bạn nhé. Các dấu hiệu của bạn chưa phải là dấu hiệu mang thai. Bạn cần dừng thuốc tránh thai hằng ngày và theo dõi chu kì kinh nguyệt sắp tới. Trường hợp có chậm kinh 5-7 ngày, bạn cần test thử thai bằng que thử hoặc khám phụ khoa để nhận biết mang thai hay không và tư vấn thêm cho bạn.

Khi sử dụng thuốc tránh thai hằng ngày, bạn cần kiêng quan hệ hoặc sử dụng bao cao su ít nhất 1 chu kì kinh để thuốc đạt hiệu quả tránh thai tối đa. Lưu ý, thuốc không thể tránh thai 100%, vì vậy vẫn có tỉ lệ nhỏ mang thai cho dù sử dụng thuốc đều đặn và đúng cách.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tháng trước
Thích
Trả lời

em dùng thUốc tránh thai hangef nGày được 3 ngày thì có quan hệ và xuất vào trong Được một tuần thì e cảm thấy mệt mỏi không muốn ăn dì thì kiệu có phải Có thai k ạ

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi.

Xin lỗi, bạn có thể vui lòng cung cấp thêm thông tin hoặc giải thích rõ hơn về câu hỏi của mình được không? Tôi sẽ cố gắng trả lời một cách chi tiết nhất có thể sau khi hiểu rõ hơn câu hỏi của bạn.

Cám ơn bạn.

1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo