🔥 Bài đăng hot nhất

Chào bác sĩ

Tôi năm nay 30 tuổi vợ tôi 29

Vợ chồng tôi đã có 1 con gái

Và sảy thai 2 lần liên tiếp cách đây 3 năm

Cho đến bây giờ vợ tôi vẫn không có thai lại được dù cho đã tính ngày để quản hệ

Thưa bác sỹ có phải do 2 lần sảy thai khiến vợ tôi không thể mang thai lại hay không

1
55k
4 Bình luận

4 bình luận

Nếu muốn tiếp tục mang thai thì nên đi khám lại cả 2vc. 2 bạn cũng có 1 con gái rồi nên đừng áp lực quá nè

1 tháng trước
Thích
Trả lời

2vc anh nên đi khám sk sinh sản xem thế nào, vì có thể nguyên nhân ở cả 2 đó a.

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Sẩy thai liên tiếp, hiếm muộn có nhiều nguyên nhân.

Nguyên nhân từ chồng:

• chất lượng tinh trùng yếu
  • Số lượng tinh trùng thấp
  • Giãn tĩnh mạch thừng tinh
  • Nguyên nhân khác

Nguyên nhân từ vợ

• Dính buồng tử cung
  • Viêm nhiễm phụ khoa
  • Hội chứng antiphospholipid
  • Và nhiều nguyên nhân khác

Trường hợp của bạn, cả 2 vợ chồng cần khám hiếm muộn để tìm nguyên nhân cụ thể và giải quyết vấn đề theo nguyên nhân.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dạ, việc sảy thai có thể ảnh hưởng đến khả năng mang thai của vợ bạn. Sảy thai có thể gây ra các vấn đề về sức khỏe tử cung, hormone hoặc các vấn đề khác có thể ảnh hưởng đến khả năng thụ thai. Để xác định nguyên nhân chính xác và tìm phương pháp điều trị phù hợp, bạn nên đưa vợ đi kiểm tra sức khỏe và tư vấn cùng bác sĩ chuyên khoa sản phụ khoa. Bác sĩ sẽ đưa ra đánh giá cụ thể và đề xuất phương pháp điều trị phù hợp để giúp vợ bạn có thai một cách an toàn và hiệu quả hơn. Chúc bạn và vợ sớm có tin vui!
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo