🔥 Bài đăng hot nhất

Chào bác sĩ!

bác sĩ có thể cho em hỏi,thai nhi 20 tuần tuổi mà Chiều Dài Xương Đùi FL:51mm thì có ảnh hưởng gì tới sự an toàn của thai nhi không ạ

Trong khi đó chỉ số trung bình là tầm 36mm ạ!

4
59k
6 Bình luận

6 bình luận

Chào bạn,

Bạn có thể cung cấp thêm thông tin để bác sĩ tư vấn chính xác hơn nhé: tuổi thai tính theo ngày dự sinh 3 tháng đầu có đúng là 20 tuần? Những siêu âm trước đó xương đùi của em bé thế nào? Thai trước giờ có kèm bất thường gì không? Để đánh giá sự phát triển của một em bé có bình thường hay không, trước tiên ta cần xác định đúng tuổi thai của bé, điều này là rất quan trọng. Tuổi thai sẽ được tính theo ngày dự sinh 3 tháng đầu (siêu âm từ 7-13 tuần) mới đảm bảo độ chính xác. Khi xác định đúng tuổi thai, bạn cần xem xét những lần siêu âm trước đây so với hiện giờ có bất thường nào không, nên có sự tư vấn của bác sĩ chuyên khoa về vấn đề này. Tuy nhiên, bạn cũng đừng quá lo lắng, nếu chiều dài xương đùi của em bé có dài hơn so với mặt bằng chung, nhưng nếu chỉ xương đùi dài đơn thuần mà không kèm với bất thường khác thì thường không gây hại cho thai nhi.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại Cộng đồng Hello Bacsi nhé!

ThS.BS. Lê Hữu Thắng

Bệnh viện Phụ sản Hùng Vương - Tp.HCM

1 năm trước
Thích
Trả lời

20 tuần mà chiều dài 51mm vượt tiêu chuẩn luôn ha

1 năm trước
Thích
Trả lời

Trẻ có chiều dài xương đùi tốt như vậy chứng tỏ sẽ cao sau khi sinh phải không nhỉ?

1 năm trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Cảm ơn câu hỏi của bạn, Admin đã gửi thắc mắc của bạn đến bác sĩ. Bác sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn nhớ theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ bác sĩ tư vấn, bạn cứ thoải mái trao đổi và tâm sự cùng mẹ bỉm khác nhé!

Chúc bạn nhiều sức khoẻ!

1 năm trước
Thích
Trả lời

Vậy là sau này thành hot boy hay hot girl rồi nè, cao lắm nha

1 năm trước
Thích
Trả lời

Mình nghĩ bé phát triển tốt hơn Chuẩn , có thể do chế độ dinh dưỡng tốt , do duy truyền từ ba mẹ nữa .

1 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo