🔥 Bài đăng hot nhất

Chẩn đoán thai sớm

Em chào bác sĩ ạ. Em hiện chậm kinh 7 ngày, đi siêu âm đầu dò niêm mạc 8.5mm, có dịch cùng đồ 9.4mm, có nang Naboth kích thước 2x3mm, có tất cả dấu hiệu mang thai nhưng xét nghiệm beta âm tính. Liệu là em có thai k ạ và dịch cùng đồ như vậy có nguy hiểm k ạ. Em cảm ơn bác sĩ ạ

0
55k
4 Bình luận

4 bình luận

Bạn mua que về thử chưa?

6 ngày trước
Thích
Trả lời

chưa có beta là chưa có thai r bạn

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Beta HCG âm tính, buồng tử cung không quan sát thấy túi trống âm nên không có thai bạn nhé. Chậm kinh là do rối loạn nội tiết gây nên.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, có khả năng bạn đang mang thai nhưng kết quả xét nghiệm beta âm tính có thể do mức độ hCG (hormone thai kỳ) chưa đủ để được phát hiện. Dịch cùng đồ và nang Naboth thường không gây nguy hiểm cho thai nghén. Tuy nhiên, để chắc chắn hơn, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa phụ sản để được tư vấn và theo dõi sát sao hơn. Chúc bạn sức khỏe và may mắn!Bạn còn có thắc mắc gì nữa không?
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo