🔥 Bài đăng hot nhất

Cân nặng thai nhi

Xin chào bác sĩ và các mom, thai của em 29 tuần 1078g thì có phải là quá nhỏ hay suy dinh dưỡng không ạ

Thai giới hạn tăng trưởng trong tử cung là có nguy hiểm không ạ

1
55k
3 Bình luận

3 bình luận

Chào bạn,

1. Siêu âm là thủ thuật phụ thuộc nhiều vào tay nghề của bác sĩ. Vì vậy, sai số siêu âm thường lên đến 200gr.
  2. Với thai nhi 29 tuần, cân nặng 1078gr nhỏ hơn so với thai bình thường. Tuy nhiên để chẩn đoán và tiên lượng các nguy cơ của thai hạn chế tăng trưởng trong tử cung cần theo dõi giữa các lần thăm khám, bệnh lí thai nhi, bệnh lí nền của mẹ, siêu âm dopler thai.

Trường hợp của bạn, bác sĩ khuyên bạn nên khám lại ở bệnh viện có chuyên khoa sản tương đương tuyến tỉnh trở lên để được thăm khám đầy đủ và theo dõi cho bạn.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Hơi nhỏ thôi mom. Mom tích cực ăn trứng lộn, thịt cá trứng sữa cho em bé lên cân nha

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Trọng lượng của thai nhi ở tuần thai 29 là 1078g có thể được coi là nhỏ hơn so với trung bình, nhưng không nhất thiết là suy dinh dưỡng. Mức cân nặng của thai nhi có thể biến đổi tùy theo nhiều yếu tố như di truyền, dinh dưỡng của mẹ, sức khỏe của thai phụ, và các yếu tố khác. Trong trường hợp thai nhi có cân nặng thấp, bác sĩ sẽ theo dõi tình trạng sức khỏe của thai nhi và mẹ để đảm bảo rằng cả hai đều được chăm sóc tốt nhất. Bác sĩ có thể đề xuất các biện pháp như tăng cường dinh dưỡng cho mẹ, theo dõi tăng trưởng của thai nhi, và thăm khám định kỳ để đảm bảo sức khỏe của cả hai. Về việc giới hạn tăng trưởng của thai nhi trong tử cung, nếu thai nhi phát triển quá chậm hoặc quá nhanh, có thể gây ra các vấn đề sức khỏe cho cả mẹ và thai nhi. Do đó, quan trọng để theo dõi sát sao tình trạng tăng trưởng của thai nhi và thảo luận với bác sĩ về bất kỳ lo lắng nào. Nếu bạn còn bất kỳ câu hỏi nào khác, hãy thoải mái đặt ra để chúng tôi có thể hỗ trợ bạn thêm. Chúc bạn và thai nhi của bạn khỏe mạnh!
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo